Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Re:Cách âm, nếu em thành công...

Các bác cho em hỏi, hiện tại em dò hỏi thì có loại vật liệu mà các CH An Dương Vương hay dùng là bằng tấm nhựa đường gì đó, giá cả cũng hợp lý.
Dĩ nhiên em nghĩ giá hợp lý thì em chỉ mong nó bớt ồn tầm 30-40% là cũng vui rồi.
Tuy nhiên em ít thấy anh em OS comment về việc cách âm bằng tấm nhựa đường này nhiều, nên cũng hơi buâng khuâng.
Các bác nào làm rồi cho em vài ý kiến tư vấn với ạ!

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113

Không bác nào tư vấn giúp em sao?

Hạng B2
13/1/11
208
8
18
42

Hình như bác hỏi tấm nhựa đường 1 mặt bạc, 1 mặt nhựa đường fải kô? Em nghe nói khá hiểu quả khi cách âm sàn, nhưng phải lột hết ghế, tất tần tần các lớp dưới sàn, dán trực tiếp vào khung sắt. Ngoài ra em thấy còn làm cách nhiệt capo xe.
Ngoài ADV bán đâu 100k/m, nhưng mối hình như chỉ khoảng 40-50k/m thôi.

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63

hailuaotosaigon nói:
Híc, em ngưỡng mộ bác quá. Thật là sáng tạo. Muốn lôi vợ 2 ra mà chọc cao su cửa. cái cửa xe em đóng cứ nghe ầm ầm. Nhạc gia em bước xuống, huých 1 phát, nghe ong hết óc
. Chắc phải xin bác xem cái xe bác coi sao rồi thực hiện

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113

zace_vn nói:
Hình như bác hỏi tấm nhựa đường 1 mặt bạc, 1 mặt nhựa đường fải kô? Em nghe nói khá hiểu quả khi cách âm sàn, nhưng phải lột hết ghế, tất tần tần các lớp dưới sàn, dán trực tiếp vào khung sắt. Ngoài ra em thấy còn làm cách nhiệt capo xe.
Vâng đúng rồi bác. Đúng là làm cách âm thì bằng vật liệu gì cũng phải lột sàn nếu muốn cách âm sàn.
Cái em quan tâm là hiệu quả.
Vì em chỉ nghe phiến diện là cách âm bằng vật liệu nhựa đường này sẽ gây hại cho sức khỏe, rồi bị chảy ra khi đi nắng nóng.
Đó là em nghe thế, chứ thực tế chưa thấy bác nào đã làm và phản ánh lại cả.
Nên em hơi lăn tăn....
Mong bác nào đã làm rồi góp ý kiến giúp em ạ!

Hạng B2
2/2/12
147
0
0
102

bác SAY là quá COOL, em phục bác chịu khó khai sáng cho anh em

Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa

chắc e chỉ dám thử nghiệm sàn trước, còn 4 cánh cửa ko biết sao đây chứ khả năng làm hết e sợ bị ù thì còn vãi hơn trước,hixhix

Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa

huy812000 nói:
zace_vn nói:
Vâng đúng rồi bác. Đúng là làm cách âm thì bằng vật liệu gì cũng phải lột sàn nếu muốn cách âm sàn.
Cái em quan tâm là hiệu quả.
Vì em chỉ nghe phiến diện là cách âm bằng vật liệu nhựa đường này sẽ gây hại cho sức khỏe, rồi bị chảy ra khi đi nắng nóng.
Đó là em nghe thế, chứ thực tế chưa thấy bác nào đã làm và phản ánh lại cả.
Nên em hơi lăn tăn....
Mong bác nào đã làm rồi góp ý kiến giúp em ạ!
bữa nào qua nhà e, a e mình mần cái sàn trước đi a H ơi,hehe

Hạng B1
27/11/11
96
0
0
43
uk

CERATOs nói:
RubyKid nói:
Em biết cái này rầu, nhưng tại xe em là xe lá, máy dầu, ồn như con chó cho nên em chẳng thèm cách âm chi. Chúc bác chuột bạch thành công nhé, nếu đc, lên chia sẻ với OSers để mọi người cùng làm. Cái gì chứ rẻ, dễ th công, hiệ unăng cao là mọi người chấp nhận ngay, nhất là các bác thích <span style=""color: #ff0000;"">DIY</span>.

Em hỏi ngoài lề chút xíu, "DIY" nghĩa là gì vậy bác ???
DIY : la Do It Yourself = tu minh lam lay !!:)

Hạng D
3/9/08
4.594
46.994
113

Ôi nói về cách âm chỉ là tương đối chứ kg thể giải quyết nổi vấn đề ồn đâu. Nó liên quan tới nhiều thứ mà trong đó phần treo giảm chấn có tác động cực lớn cho tiếng ồn của xe.
Cách âm thì cũng nhiều loại và nhiều cách nên nghĩ 1cách cho rõ ràng.
* Tấm Bitium vì sao các hãng sx vẫn sx và đánh giá là nên dùng: Theo em tấm nhựa Bitium kg có cách âm nhưng nó lại có tác dụng giảm âm hiệu quả vì nó sẽ chống lại sự rung động ở những nơi nó đc dán vào từ đó giảm đc tiếng kêu. nói chính xác hơn là tấm tiêu âm.
* Còn mấy tấm bác say gắn đó là theo cách: ngăn cách âm thanh.
Em có con xe cỏ cách âm 2 mặt 3 lớp ồn vẫn hoàn ồn:D. Nhưng tiếng ồn từ trong trẻo chuyển sang ấm hơn nên cũng đỡ tủi:(:D.