Hạng B1
20/11/10
64
3
0
Re:Cách âm, nếu em thành công...

bác cho hỏi.
mua mấy tầm này ở đâu vậy, giá bao nhieu. e muốn làm tấm cách nhiệt trên nóc
cho đỡ nóng
thanks

Say
Hạng C
8/7/10
682
52
28

Híc, bác chịu khó đọc kỹ thớt chút, anh em post địa chỉ rổ giá lên hết rồi mà

Hạng D
11/6/11
1.166
2.179
113

Tấm cách nhiệt có thể cuộn lại để chở về không bác Say, mình có thể dùng gì để cố định nó ở trên trần xe, mong bác chĩ giúp

Say
Hạng C
8/7/10
682
52
28

Cuộn gấp bóp nặn vô tư, ưực nhẹ nên chở như chở bông vậy bác ui

Hạng B2
26/7/10
373
132
43
51
TPHCM

Say nói:
Keo con chó em phải phơi xe mất 2 ngày nắng bác ạ. Cũng cực chút nhưng chả sao. Em đang kiểm tra thử thật kỹ độ ù của xe. Nếu ù thật sẽ tiếp tục nghiên cứu chữa bệnh ù hầu các bác . Về địa chỉ công ty, để em về sg vì hóa đơn cty để ở nhà rồi.
Các bác có thể dùng băng keo 2 mặt loại dầy 1,5mm để dán thì sẽ không bị mùi

Hạng B2
24/7/11
358
86
28

em mới độ cái po nó hơi ồn tí, k biết có cách nào khắc phục k ợ, có vẽ âm trầm hơi nhiều, nếu dùng như bác Say thì chắc chỉ làm phần cop xe thôi, mà k biết là vật liệu này có làm giảm âm trầm k các bác nhỉ, hay dùng mút tiêu âm, chứ xe em bản thân cách âm cũng khá tốt

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/6/05
3.023
14.528
113
otosaigon.com

E đa làm giốg bác say hd, lam cả sàn và 4cửa nhưng kq ko như mong đợi, xe bị ù. Nếu đóng hết cửa thì rsát say xe. Có bác nao cao thủ chôg ù thì mssch cho ae nhe.
E mua tấm đó ở sg, loại có keo luôn. Bác nào co nhu cầu thì cứ đt e, e chỉ chổ hoặc mua giúp mấy bác.
Số đt của e 0733.504.931 số di động đấy nhé.

Hạng B2
14/9/10
419
15
18
44

cagiva2303 nói:
E đa làm giốg bác say hd, lam cả sàn và 4cửa nhưng kq ko như mong đợi, xe bị ù. Nếu đóng hết cửa thì rsát say xe. Có bác nao cao thủ chôg ù thì mssch cho ae nhe.
E mua tấm đó ở sg, loại có keo luôn. Bác nào co nhu cầu thì cứ đt e, e chỉ chổ hoặc mua giúp mấy bác.
Số đt của e 0733.504.931 số di động đấy nhé.

Hihih , dán cách âm là ù liền bác ơi , càng kín càng ù, còn khó chịu hơn ồn nữa . Vụ này fix khó ah

Say
Hạng C
8/7/10
682
52
28

Híc, sao em không bị như vậy nhỉ? Xe chỉ hơi ù một chút, chạy thời gian hết ù luôn. Trước đây xe em ra thợ cách âm bằng thảm nỉ gì đấy không ăn thua. Em về lột sạch làm cách của em, thấy hiệu quả hơn hẳn.