Tập Lái
13/10/10
22
0
0
Chào các Bác, em có cái Carens. Do để lâu không đi trong nhà xe của Chung cư ( Khoảng 1 tuần - 8 ngày ) khi lấy xe ra đi , mở nắp Capo xe thì thấy chuột phóng uế vô đó quá trời bốc mùi rất khó chịu.
Bác nào có kinh nghiệm bảo quản chỉ giúp em với, nhân tiện xin hỏi thêm khi máy xe bị như vậy mình có đem đi rửa được không vì em sợ để lâu nước tiểu của chuột ngấm vào phần dây dẫn hay gì đó làm hỏng máy. Mà đang lăn tăn không biết xịt nước rửa thì có sao không?
Xin cảm ơn các Bác nhìu.

HAI.DEN

Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35
Chào bác,
Đuổi chuột: bác cứ để vài thanh sing-gum trong capo, tụi nó ăn bị dính răng lần sau sẽ ko dám quay lại :D, mà capo lại có mùi thơm của sing-gum :D
Rửa máy xe: bác ra tiệm kêu người ta rửa, người ta sẽ che mấy phần điện lại, rùi xịt rửa bình thường, ko sao, vì xe bác gửi chung cư nên cứ chạy ra tiệm, còn nếu để nhà riêng thì cứ che phần điện lại rùi xịt rửa vô tư. Xe em để ở nhà nên cũng chủ động được khoản này, mỗi lần rửa em đều...chạy ra tiệm :D

Hạng B2
20/1/11
102
0
16
Phải rồi đó, bác nào có cao kiến gì để trị lũ chuột thì bày cho em hết đi.... Em là em điên cái lũ chuột lắm rồi đấy mà chưa biết cách nào trị được :mad:

Hạng D
16/3/10
2.331
6
38
bác mua keo dính chuột bỏ vào or là ít thuốc chuột, tụi chuột mà thấy là chạy mất dép à

Tập Lái
4/3/11
4
0
0
TP.Đà Nẵng
hôm trước xe em cũng để dưới hầm chung cư cả tháng luôn, chuột cắn quá trời.
Người quen hướng dẫn em làm như sau: rửa máy sạch sẽ, để khô, dùng bình xịt côn trùng xịt vào khoang máy sau đó treo 2-3 hop long não( khi nào chạy xe thì bác phải lấy long não ra). Và em thấy cách này khá hiệu quả chuột không vào phá nữa, tuy nhiên khoảng 2 tuần e phải nổ máy khoảng 30 phút chứ không nhà chuột lại vào do quá yên tĩnh. Bác thử xem.
Chúc bác thành công.

Hạng D
28/6/07
2.811
1.788
113
nó mà xơi dây điện là hơi bị mệt đó bác.....gặp anh tí là bó tay