Hạng D
3/12/07
1.216
20.764
113
Đùa thôi, trái tim của mình thuộc loại yếu (có chỉ số EF thấp 50%) vậy nên mới bắt đầu tập chạy bộ từ 2015, cũng cố chạy dc 4 FM (4h22p), cũng 50t rồi nên hiện nay mỗi tuần chỉ cố gắng chạy 30km để tránh tăng ký thôi.
Ít nhiều nên có vận động gắng sức, vận động bền sẽ có lợi cho tinh thần và sk.

Dân này mới bị bệnh TO TIM nè:
https://vnexpress.net/tin-tuc/dien-...ng-den-ky-luc-dien-kinh-the-gioi-3810828.html
Với e thì khâm phục tinh thần ý chí nỗ lực phi thường các anh chạy FM kỷ lục như này. Nhưng về sức khoẻ họ ko tốt bao h cả, sức đề kháng cực yếu do thiếu cơ bắp, ít mỡ mặc dù tim mạch phổi siêu khoẻ..
Các vđv này rất hay cảm và sức mạnh hàu như ko có..

Hạng B2
2/8/05
345
2.126
93
TP HCM
Bác nào HA cao mà trong gia đình có tiền sử về bệnh tim mạch có thể di truyền thì khi khám sức khỏe tổng quát nên làm cái siêu âm tim mạch gì đó. Trường hợp nhà em đã xảy ra thế này hồi đầu năm: gia đình bên ngoại (anh chị của mẹ em) nhiều người mất vì bệnh tim khi về già. Mẹ em bị cao huyết áp đột ngột, uống thuốc ko hạ nên đưa vào cấp cứu, họ cho siêu âm tim mạch thì phát hiện bị nghẹt động mạch vành, bs nói phải mổ đặt stent, nhà gần viện nên sau khi uống thuốc HA ổn định nhà em chủ quan xin về nhà nằm, uống thuốc HA, cũng tính đưa bà đi mổ nhưng muốn chờ sau khi bà HA ổn và bố em cũng đang nằm viện nên chờ ông ra viện thì đưa bà đi mổ vì nhà neo người. Sau khi về nhà được 1 hôm, HA hạ trong mức cho phép, bà vẫn đang uống thuốc thì đúng lúc đang ăn cơm tối bà lên cơn nhồi máu cơ tim, bà đã xỉu ko còn biết gì nữa, cũng may gần nhà có bs chạy sang rồi điều xe cấp cứu vào, trên xe cấp cứu cũng có lúc bà ngưng thở rồi, vào viện gần nhà sơ cứu rồi trong đêm chuyển thẳng vào viện tim mổ cấp cứu, động mạch vành nghẹt 95%. Thực sự quá nguy hiểm, chỉ trong gang tấc. Người quen của em cũng bị nghẹt, đã lên lịch mổ, thì trước 2 ngày mổ bị lên cơn nhồi máu trong đêm, do ko ai biết để đưa đi cấp cứu nên đã ra đi.

Hạng B2
26/8/05
422
725
93
@anlao123456 mối dừa bác kìa

Hoạ từ miệng mà ra, bệnh từ miệng mà vô. Mới tiễn thằng bạn đi luôn, tai biến do huyết áp cao mà chủ quan, hưởng dương 45t. Lời khuyên: Bỏ bớt lo âu mà sống, sáng mật ong chanh, chiều tối mật ong bột quế, trưa làm 1 trái dừa. Giữ gìn sức khoẻ tuổi trung niên :).

Hạng D
3/12/07
1.216
20.764
113
Mình chưa bao giờ dc bước chân vào những chỗ sang trọng ntn nữa, mà có vào cũng ko biết tập những món gì nữa, nhiều thứ quá.
chỉ 550k 1 tháng( rẻ hơn tiền boa 1 em đào khi đi hát hò) , vào đó có khăn tắm xông hơi .. thư giãn, ai muốn tập yoga hay nhiều môn khác đều có cả, xe đạp, chèo thuyền, chạy bộ, UFC .... đều có hết.
Khắp mọi nơi đi họp đi chơi các thành phố lớn đến đâu đều tập được. cực kỳ tiện lợi

• Like
Reactions: BlackVue and bomong
Hạng B2
11/12/07
405
11.985
93
Với e thì khâm phục tinh thần ý chí nỗ lực phi thường các anh chạy FM kỷ lục như này. Nhưng về sức khoẻ họ ko tốt bao h cả, sức đề kháng cực yếu do thiếu cơ bắp, ít mỡ mặc dù tim mạch phổi siêu khoẻ..
Các vđv này rất hay cảm và sức mạnh hàu như ko có..
Chạy bộ đúng là khắc nghiệt, mà cơ bụng ko khỏe dc, mỡ bụng cứ vẫn đầy ra. Tập GYM hay bơi là toàn diện.

• Like
Reactions: giuvung
Hạng B2
26/8/05
422
725
93
này bên Cali hả bác ?

chỉ 550k 1 tháng( rẻ hơn tiền boa 1 em đào khi đi hát hò) , vào đó có khăn tắm xông hơi .. thư giãn, ai muốn tập yoga hay nhiều môn khác đều có cả, xe đạp, chèo thuyền, chạy bộ, UFC .... đều có hết.
Khắp mọi nơi đi họp đi chơi các thành phố lớn đến đâu đều tập được. cực kỳ tiện lợi

Hạng C
6/12/10
586
15.504
93
Mún khoẻ các anh cứ bỏ bia rượu khỏi cần gym chạy bộ gì hết
Chịch đều đặn là sống dai sống khoẻ
:D
Mình thấy tòn mái anh làm cắm mặt bán sống bán chết
hoặc mái a nhậu như chưa từn được nhạo vì công việc hoặc vì ghiền
Nhưn đa số chết trẻ
Còn mái a chịch và chịch ..từ già trẻ lớn bé đều chịch gọi nà ăn tạp