Hạng D
3/1/12
1.556
5.124
113
tp.hcm
Mún khoẻ các anh cứ bỏ bia rượu khỏi cần gym chạy bộ gì hết
Chịch đều đặn là sống dai sống khoẻ
:D
Mình thấy tòn mái anh làm cắm mặt bán sống bán chết
hoặc mái a nhậu như chưa từn được nhạo vì công việc hoặc vì ghiền
Nhưn đa số chết trẻ
Còn mái a chịch và chịch ..từ già trẻ lớn bé đều chịch gọi nà ăn tạp
Thường sống dất dai
:D
Sai rồi nha...vua chúa ngày xưa chịch nhiều quá toàn chết trẻ nghen...

Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113
Chạy bộ đúng là khắc nghiệt, mà cơ bụng ko khỏe dc, mỡ bụng cứ vẫn đầy ra. Tập GYM hay bơi là toàn diện.
A muốn bụng nhỏ, cơ lưng khỏe thì anh phải tập cái này hàng ngày nhé. Mình cứ để ngay phòng khách một ngày làm 150-200 cái.
Cách đề phòng đột quỵ

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.380
113
hình như a đã chạy HM và FM rồi mà.. nên nhịp tim a lúc nghỉ ngơi chắc là thấp rồi, nên khái niệm " tim vận động viên" chắc là đúng với anh - người luyện tập thường xuyên...
Việc này họ phân biệt khỏi nhầm lẫn bệnh lý đối với người bình thường mà có nhịp tim dưới 60 nhịp/phút mà ít tập luyện cường độ cao trong 1 thời gian dài thì đó là bệnh lý chứ ko phải khỏe( bền bỉ).. ko phải khỏe sức mạnh...

ah mà a @bomong: nhiêu tuổi rồi mà chạy ngon vậy ta? 1 tuần a chạy mấy buổi mỗi buổi bao nhiêu km, sáng hay chiều ?....

Với e chỉ chạy xem như Cardio đốt mỡ và chạy bền xíu để duy trì sức bền.. gym để giữ cơ bắp và thể trạng...
Bình thường nếu e ko nhậu 1 hôm thì nhịp tim chỉ còn 53-57, ko nhậu 5 ngày thì nhịp tim còn dưới 50 nhưng chưa thấp hơn 46 bao giờ.. vì nghỉ nhậu ko được lâu.
Có đợt đi khám trật vai do tập golf bs khám hỏi sao nhịp tim thấp thế(56) ? e nói e có rèn luyện..
Bác luyện vậy quá dữ. Mình tập Nam Hùynh Đạo (mà dạo các anh bàn Kiệt lặc) các ông đai đỏ nhịp tim cũng chỉ 50, đó là ngày nào cũng tập chắc 10tiêng/ngày (trừ CN)

• Like
Reactions: BlackVue
Hạng B2
11/12/07
405
12.046
93
A muốn bụng nhỏ, cơ lưng khỏe thì anh phải tập cái này hàng ngày nhé. Mình cứ để ngay phòng khách một ngày làm 150-200 cái.
View attachment 1729719
Mình mua cái này để ở nhà 7-8 năm nay mà lười ko tập dc, nó khó tập đau bụng.
Tính mình tùy hứng, tập thể thao chạy bộ là để chữa cháy giảm ký thôi, ko tập cầu kỳ dc, nhắm mắt chạy cho ra mồ hôi là dễ nhất.

• Like
Reactions: giuvung
Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113
Mình mua cái này để ở nhà 7-8 năm nay mà lười ko tập dc, nó khó tập đau bụng.
Tính mình tùy hứng, tập thể thao chạy bộ là để chữa cháy giảm ký thôi, ko tập cầu kỳ dc, nhắm mắt chạy cho ra mồ hôi là dễ nhất.
Ai tập cái này trong 1 tuần đầu cũng đau cơ bụng hết. Cứ tập từ từ rồi nâng lên cao dần thôi. Chạy hay xe đạp 100km 1 ngày người ốm chứ bụng vẫn ko nhỏ đâu.

• Like
Reactions: onggia68
Hạng D
3/12/07
1.216
20.854
113
Mình ko rành về Huyết áp lắm nhưng cơ bản là HA ổn định tốt hơn sự cao hay thấp nhé;
Có khi người ta cao đều nhưng ko ảnh hưởng sức khỏe lại ko sao uống thuốc duy trì hạ..., hoặc thấp đều mà ko cảm thấy mệt tuột xỉu thì ko sao luôn..
Chứ như ông bạn mình đi khám sức khỏe để đổi bằng lái xe bọn nó kêu cao quá ra ngoài đối diện chơi thêm chanh và 1 viên hạ huyết áp gì đó ... móa ảnh lên phát xém đột quị luôn .. vào viện cấp cứu ...
sau phải bỏ bớt bia lại .. bình thường hắn uống cả thùng.. người to mập gần 100kg.

• Like
Reactions: gừng 95
Hạng B2
11/8/18
157
1.948
83
23
Cách đề phòng đột quỵ
Mình ko rành về Huyết áp lắm nhưng cơ bản là HA ổn định tốt hơn sự cao hay thấp nhé;
Có khi người ta cao đều nhưng ko ảnh hưởng sức khỏe lại ko sao uống thuốc duy trì hạ..., hoặc thấp đều mà ko cảm thấy mệt tuột xỉu thì ko sao luôn..
Chứ như ông bạn mình đi khám sức khỏe để đổi bằng lái xe bọn nó kêu cao quá ra ngoài đối diện chơi thêm chanh và 1 viên hạ huyết áp gì đó ... móa ảnh lên phát xém đột quị luôn .. vào viện cấp cứu ...
sau phải bỏ bớt bia lại .. bình thường hắn uống cả thùng.. người to mập gần 100kg.

đúng bêmjh e, HA ko ổn đunhj

• Like
Reactions: Ha Sonata