Hạng B2
16/12/10
487
56
28
Bình Dương
Em đi đường Phạm Văn Đồng đoạn từ Ga Bình Triệu hướng ra Quốc lộ 1A. Và tình huống như hình ạ, tới vòng xoay có đèn giao thông, có đèn rẽ trái (đang đỏ) và hai đèn đi thẳng (đang xanh). Em chạy lane giữa vào vòng xoay và quay đầu.

Khi ra khỏi vòng xoay em không chắc là đi đúng hay sai luật. Mỗi vòng xoay có 1 kiểu đặt đèn.
Đây là lần đầu em đi đoạn đường này ạ.
Các bác giải ngố giúp em !

Cách đi đúng khi tới vòng xoay có đèn giao thông trên đường Phạm Văn Đồng

Last edited by a moderator:
Hạng C
18/5/20
707
1.017
93
Theo mình thì chờ đèn xanh rẽ trái mới thực hiện ôm vòng xoay quay đầu. Tại vì lúc đó hướng đi thẳng đã dừng, an toàn hơn. Thêm nữa rẽ trái thì quay đầu có vẻ ổn hơn là đi thẳng quay đầu.
Thật tình theo luật em cũng không biết, nhưng em hay đi như vậy ở PVD nếu muốn quay đầu

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Em đi đường Phạm Văn Đồng đoạn từ Ga Bình Triệu hướng ra Quốc lộ 1A. Và tình huống như hình ạ, tới vòng xoay có đèn giao thông, có đèn rẽ trái (đang đỏ) và hai đèn đi thẳng (đang xanh). Em chạy lane giữa vào vòng xoay và quay đầu.

Khi ra khỏi vòng xoay em không chắc là đi đúng hay sai luật. Mỗi vòng xoay có 1 kiểu đặt đèn.

View attachment 2609414
Từ ngã 4 Bình Triệu ra PVĐ hướng đến cầu Gò Dưa-Thủ Đức, đường ngoài dành cho ô tô có 4 làn,̀ có đèn tín hiệu riêng cho 1 làn rẽ trái, 3 làn đi thẳng (dù là vòng xoay hoặc giao lộ).
Bác muốn rẽ hoặc quay đầu cần chuyển ra làn ngoài sát tiểu đảo, và chờ đèn tín hiệu rẽ xanh (đèn đi thẳng đỏ)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
10/10/19
340
578
93
51
ho chi minh
Ngay chỗ đèn tín hiệu giao thông này, nếu mình nhớ không nhầm thì có đoạn đường ( trước vòng xoay) để xe đi lane trái (ngay dưới dạ cầu) quay đầu, không cần phải ôm vòng xoay để quay đầu như bạn nói. Còn bạn muốn rẽ trái để lên hướng cầu Bình Triệu (hay quay đầu về hướng PVĐ ngược lại cũng được) phải chờ đèn rẽ trái xanh mới được. Bác đi lane giữa quay đầu gặp Công an là nó hốt ngay.

Hạng D
8/5/16
1.251
837
113

View attachment 2609414

View attachment 2609414
Đoạn này em hay đi như sau:
- Nếu rẽ trái hay quay đầu thì phải vào lane trong cùng. Quay đầu thì có thể quay trước vòng xoay. Còn rẽ trái thì phải vòng qua vòng xoay.
- Các lane còn lại thì để đi thẳng, lane ngoài cùng bên phải thì rẽ phải.