Hạng B2
9/2/15
342
117
43
38
Cho hỏi:
em đi từ Hồng bàng muốn quay đầu ngay mũi tàu như trong hình…..thì vừa xanh em ra và thấy ai cũng đậu lại chờ ngay chấm đen trong hình…….rồi khi phía phải đèn đỏ thì mọi người mới rẽ trái…….

Em đi 4b và làdân tỉnh lên nên vô tình cũng đi y vậy gặp XXX nhìn em như muốn nuốt sống em….vậy em đi đúng hay sai……

Hạng B2
9/2/15
342
117
43
38
có ai hay đi khu vực này giải thích em với.....bi lọng cộng chỗ này,,,,,,,,,xxx thì bu đông.....bán bánh mì.......em thì dân tỉnh lên

Hạng B2
9/2/15
342
117
43
38
mình lại nghĩ sai.....tại sao ko ôm cua 1 phát luôn....mà phải dừng lại.....

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Cách đi này là cách đi đúng theo ý của xxx thôi, vẽ ra, kiếm cớ, hạch sách để kiếm tờ rơi từ những lái xe yếu luật.
Theo luật thì chổ đó có vạch dừng nhưng ko có đèn tín hiệu, khi đèn xanh, xe rẽ trái đến vạch dừng thì thắng dừng lại cái kịch, ngó bên phải nếu ko có xe thì từ từ rẽ trái nữa để quay đầu hoặc đi thẳng qua NQ hay NGT là OK.
Nhiều người vẫn biết thế nhưng ko muốn dây dưa, cãi vã, mất thời gian với xxx nên nuốt hận làm theo đó thôi. Biết là nhục nhưng...

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
mình lại nghĩ sai.....tại sao ko ôm cua 1 phát luôn....mà phải dừng lại.....
ôm cua thì bác đi ngược chiều nhe, chỗ đó dành cho xe từ bên đường đối diện đi qua, dừng chờ là vì bác mất quyền ưu tiên rồi, phải nhường cho xe có hướng ưu tiên, ko cần chờ đèn đâu, chờ hết xe là đc

Hạng C
11/2/08
576
715
93
Em vẫn hay chờ hết xe rồi đi, có đèn đâu mà bác dừng chờ đèn. Tệ nhất là lúc xe đông dừng lại làm cản trở giao thông, ốc đảo đó quá nhỏ.

P/s: Đoạn Lý thường kiệt - Hồng Bàng cũng vậy

• Like
Reactions: audio1607