Hạng B2
28/8/11
417
3.282
93
chơi xe nói:
Bác chơi bẫy chuột đó bác, me những nơi nó hay đi qua rồi đặt vào. Qua 1 đêm, thế nào cũng dính ít nhất 1 em. Qua hôm sau, mình lại để chỗ khác,... Không thì bác mượn mèo nhà hàng xóm 1 đêm, qua đuổi chuột nhờ! Nhà em chỉ dùng 2 cách này thôi, cũng được vài tháng, khi thấy "hiện tượng"thì mình chơi tếp thôi!
:cool::cool::cool::cool: con mèo hàng xóm nhà em nó lại chơi thân với chuột nên hàng đêm chuột nó vẫn tung tăng phá phách. Bực mình

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/4/10
3.121
36.168
113
HCM city
Em thấy ngoài tiệm điện gia dụng (và trên quảng cáo) có bán máy đuổi chuột. Có bác nào sử dụng máy này chưa? Nếu có rồi thì cho em xin vài kinh nghiệm với ạ.

Hạng B2
8/9/11
360
2
18
E có nhiều người nói nuôi 1 con bọ hammer thả chạy trong nhà thì chuột nó sẽ tự bỏ đi ... hammer nó ko cắn phá nhưng tiểu & ị thì còn kinh hơn chuột :mad:

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Máy đuổi chuột chỉ có tác dụng một thời gian, sau lũ chuột quen rồi sẽ quay lại.
Các bác đã post rất nhiều kinh nghiệm đúng, em chỉ thêm vài ý cá nhân:
- Phải vệ sinh sạch sẽ trong nhà (càng thông thoáng càng tốt, tránh tạo ra các nơi chuột có thể làm ổ), cắt đứt nguồn thức ăn của chuột, nhất là rác thải, thức ăn thừa chuột rất khoái.
- Đặt bẫy, thuốc diệt, ... và kiên nhẫn chờ đợi chuột dính bẫy.
- Nuôi mèo, nuôi chó canh phụ.
Đặc biệt chuột rất thích chui vào khoang máy xe hơi vào mùa đông, vì chỗ đó ấm, :D:D

Hạng B2
26/5/12
267
17
18
em thì thế này, cực kỳ hiệu quả

1) ngoài sân: mua thuốc chuột màu hồng như viên phấn vụn, bán ở MaxiMark, chuột ăn, chết ớ dưới cống luôn

2) trong nhà: mua bẫy keo ở Citymart Nguyễn trãi, 5k/cái

Hạng C
6/6/05
632
1
16
53
TP.Ho Chu Tich
www.otosaigon.com
Chuột nhắt mới dùng keo được các Bác ui còn chuột to (cống) tốt nhất dùng lồng hoặc là thuốc, em hay mua thuốc ở ngã 3 MạcĐĩnhChi/TrầnCao Vân - Cty vật tư Lông nghiệp dì đó :D...về cho chúng xơi: thường thì có 2 lọai: gạo màu Hồng của Tungcủa (ra đi trong ngày) và thuốc viên màu xanh Công nghệ Germany (ra đi ngày hôm sau..) vì chuột chén xong mắt sẽ bị lòa và tìm ra chỗ sáng mà ngất... tha hồ ta dọn...xác.:p
vài nhời chim sẻ cùng các Bác.

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn
tui thì thủ sẵn mấy khúc cây vừa tay để khắp nhà : 3 năm nay mới phang được có 7 Mr Tý cống bự : lúc đập đầu các cụ tia máu phun thành vòi như mình cắt a-mi-đan

lũ Chuột này coi vậy chứ chưa khôn lắm : nó luôn đi (chạy, leo ...) theo hành trình quen thuộc : vừa thấy nó vọt qua là cứ việc canh me đường về xong cờ đèn kèn trống thúc nó rút lui thì y như rằng các cụ sẽ "lối cũ ta về" vô ngay chỗ mình chờ sẵn với cái bịch ni-lông hốt xác