Hạng B2
19/10/10
129
16
18
Cách diệt kiến gián

Sẵn đây cho hỏi các bác luôn, có cách nào chống kiến , gián hiệu quả không ạ. Nhà em không có chuột, nhưng kiến thì sẵn quá, đồ ăn trên bàn ngơi ra chừng 30p là nó kéo cả đàn tới rồi. Nhà có trẻ con nên không dám dùng thuốc xịt nhiều.

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
13.891
35.964
113
Re:Cách diệt kiến gián

Hình như có tỉn nào diệt cả đàn còn đước, bác chủ tìm cái QĐ chắc OK....:D

vespaviet nói:
Sẵn đây cho hỏi các bác luôn, có cách nào chống kiến , gián hiệu quả không ạ. Nhà em không có chuột, nhưng kiến thì sẵn quá, đồ ăn trên bàn ngơi ra chừng 30p là nó kéo cả đàn tới rồi. Nhà có trẻ con nên không dám dùng thuốc xịt nhiều.

Bác có thể mua 1 ít thuốc về sau đó pha và bình tưới cây sau đó xịt vào chỗ có kiến hoặc tổ kiến chúng sẽ bị tiêu diệt:
thuốc sử dụng:
+ Icon 2,5CS.
- Thành phần: lambda-cyhalothrin 25g/l và chất phụ gia.
- Sản xuất bởi: Syngenta SCBV (Vương quốc Bỉ).
+ Map Permethrin 50EC.
- Thành phần: permethrin 50% w/v - dung môi và chất nhũ hóa 50% w/v.
- Sản xuất bởi: Hockley International Ltd (Vương quốc Anh).

Hạng B2
19/10/10
129
16
18

Thuốc này có độc hại như những bình thuốc xịt kiến gián thông thường không bác.
Em ở SG thì mua ở đâu được ạ, Thanks bác!

ansinhhanoi nói:
máy đuổi chuột xem ra mọi người không thích thú với sản phẩm này cho lắm. Mình là người Việt Nam ưu tiên dùng hàng made in Vietnam.
cái máy này không có tác dụng! Nhà SX nói chỉ thử nghiệm trên chuột nhắt thôi, chuột cống ghê quá ai mà giám thử. Kết quả: để máy đuổi chuột vào trong cái bẫy làm mồi để bẩy chuột cống!!!

Dán: long não
Kiến: ngăn ngừa bằng cách vệ sinh sạch sẽ, hạn chế các loại thực phẩm rơi vãi, tránh ẩm ước là ok. Lâu lâu có 1 lần thì dùng chai xịt cũng được, mức độ ảnh hưởng sức khỏe không đáng kể.

[font="arial,helvetica,sans-serif"]
vespaviet nói:
[/font]

[font="arial,helvetica,sans-serif"] Thuốc này có độc hại như những bình thuốc xịt kiến gián thông thường không bác. [/font]
[font="arial,helvetica,sans-serif"] Em ở SG thì mua ở đâu được ạ, Thanks bác! [/font]
[/font]
[font="arial,helvetica,sans-serif"] Là hóa chất sinh học nên rất an toàn với người và vật nuôi độ tồn lưu trên tường và các ngóc ngách khá cao riêng đối với gián ta sau gần 1 năm bác vẫn thấy gián bị tiêu diệt, còn kiến thì bác yên tâm xịt 1 lần xong là chúng bị tiêu diệt và bỏ đi hết. [/font]

[font="arial,helvetica,sans-serif"] Bên em có các văn phòng trên toàn quốc: [/font]
[font="arial,helvetica,sans-serif"] Tại Sài Gòn<span style=""color: #008000;""> AN SINH PEST CONTROL</span> Saigon. [/font]
[font="arial,helvetica,sans-serif"] + Địa chỉ: số 22, đường số 7, phường Tăng Nhơn Phú B, quận 9, tp. HCM. [/font]
[font="arial,helvetica,sans-serif"] + Điện thoại: 08.5 409 4268 [/font]
[font="arial,helvetica,sans-serif"] + Fax: 08.5 409 4269 [/font]
[font="arial,helvetica,sans-serif"] + Mobile: 0978 22 80 88[/font]
[/font]
[youtube]http://youtu.be/q_YZvh8osqk[/youtube]

Last edited by a moderator:
Hạng B1
17/5/12
57
0
0
48

Bác nào có kinh nghiệm bẫy gián chỉ giúp em nhé, em muốn bắt sống để làm mồi cho cá cảnh

Sea Lion nói:
Bác nào có kinh nghiệm bẫy gián chỉ giúp em nhé, em muốn bắt sống để làm mồi cho cá cảnh
Mình thì không nuôi cá cảnh, lang thang trên mạng thấy có cách bẫy gián cho cá ăn đây bác xem tham khảo, mình chưa làm thử.
Cách bắt gián đơn giản</h2> [blockquote]Các bác chơi cá rồng nhất là các loại hồng long hay kim long hồng vĩ thường phải đi bắt gián cho các chú cá yêu quí của mình,em có một cách bắt gián đơn giản mà hiệu quả để các bác tham khảo.
1-bôi mỡ trong lòng lọ vả(loại lọ dùng để đựng dưa chuột bao tử)
2-cho vào một miếng tóp mỡ
3-chập tối đem ra chỗ gần miệng cống đặt nghiêng 75 độ lên một viên gạch để gián có thể chui vào(khi gián chui vào thì chân dính mỡ bị trượt không ra được nữa nên ở lại ăn tóp mỡ)
4-tối muộn ra thu hoạch
Với cách này một buổi tối các bác có thể thu hoạch đươc nhiều gián đủ cho chú cá quí yêu của mình ăn trong mấy ngày.
Các bác nào có còn cách nào hay giới thiệu cho anh em tham khảo nhé![/blockquote]

Hạng B2
2/7/11
205
30
28
em bẫy lồng được 1 con chuột to,nấu 6 bình nước sôi tưới vào nó thì thấy nó teo nhỏ dần mà nó không chết,lấy thêm 1 bình thuốc tẩy tưới lên mình nó tự nhiên nó nhảy mạnh lắm một lát thấy nó không nhúc nhích nữa,không biết nó chết chưa?hay là giả chết?đem quăng nó vào thùng rác luôn!