Bác em có con Everest, đã làm lại giảm xóc, đi thấy êm hơn nhiều đó.
Bằng cách rút bớt lá nhíp ngắn rồi lật ngược lá nhíp nào đó lại, nhìn bên ngoài giống Innova thì phải.
Hôm trước em đi Đắc Nông thấy êm hơn hẳn.

Để em hỏi kỹ rồi post lên cho các bác nhé.

Hạng B1
31/3/08
64
1
0
45
RE: Cách giảm xóc cho Everest

Innova làm gì có nhíp...:D

Hạng C
29/2/08
750
8
18

nghe giống cách mấy bác xe tải hay làm .:D :D :D

Trích đoạn: hoaianh

nghe giống cách mấy bác xe tải hay làm .:D :D :D

Em vẫn chưa gặp được bác em để hỏi kỹ lại ạ.
Bảo đảm 100% là êm hơn nhiều ạ.
Em đã đích thân kiểm tra rồi ạ. Nhưng hình như Ever form mới đã khắc phục nhược điểm này mà (em nghe nói thôi)

Hạng B2
22/4/08
173
9
18

Hi bác Huyno1
Bác vui lòng mô tả cách thực hiện chi tiết hơn được không vậy ? để bắt chước ấy mà
Nếu post hìnmh lên thì ngon quá
Khả năng tự làm hay phải ra garage hở bác
cảm ơn bác

Trích đoạn: TNThang

Hi bác Huyno1
Bác vui lòng mô tả cách thực hiện chi tiết hơn được không vậy ? để bắt chước ấy mà
Nếu post hìnmh lên thì ngon quá
Khả năng tự làm hay phải ra garage hở bác
cảm ơn bác
Cái này phải mang ra gara làm bác ạh. Nhưng cũng không ảnh hưởng gì đến xe đâu.Chỉ làm cho xe êm hơn thôi.
Nhưng bác em đi Đắc Nông suốt, không gặp được. Em gặp sẽ chụp ảnh, pót lên cho bác. em sẽ PM cho bác

Hạng C
2/1/08
678
7
18

Xe em có giảm xóc đấy bác, nhận đầu năm 2008. Lúc nhận xe nghe mấy tay kỹ thuật của hãng nói xe này chạy êm hơn đời trước vì có thêm thanh giảm xóc, sau khi ôm ấp em một vài bữa thì quả đúng như vậy thật ( vì em từng mướn 1 chiếc 2006, chạy xóc kinh lắm nhất là ở hàng ghế thứ 3)
Sau khi tìm kiếm cả ngày trời cũng chẳng thấy cái thanh giảm xóc nằm ở chổ mô...hix hix
Em nó đây ạ
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=971266&mpage=1&#977382

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/4/08
173
9
18

@ bác Vutranuy
xe em đời 2005 mà vẫn có cái giảm xóc số 1 như trong hình bác chỉ ấy, có phải nó là 2 cái ống nhún cho 2 hai bánh sau, nhưng lắp chéo nhau đúng không bác

Hạng C
2/1/08
678
7
18

Em chẳng thấy nó chéo thế nào cả bác ạ. Từ trên đi thẳng xuống dưới, còn nhíp thì vẫn như những xe đời trước. Thôi để vài bữa vô hãng, lúc nâng xe lên làm em hỏi luôn thể!

Hạng C
1/3/07
856
7
18
TP. Cần Thơ

pác xem kỳ lại nhe, 2 cái ống giảm xốc ấy nằm sole nhau, 1 cái bên phải nằm phía sau (như hình pác chụp) và 1 cái bên trái nằm phía trc.
xe Everest 05 của e cũng có r, nhưg xốc vẫn xốc thui