Tập Lái
17/10/07
42
0
6
HCM
tinhte.vn
nlthanh nói:
Vanquish nói:
hay là mình làm cuốn sổ tay hình dạng giống sổ đăng kiểm, bên trong ghi các số điện thoại anh Ba: 09 999999, chú Hai : 0123456789, anh Năm: 0988888888, anh Bảy: 0912345678 vv và vv, khi xxx kêu thì vờ đưa cuốn đó, xxx lật ra đọc sơ thấy số dt khủng, nghĩ cha này chắc quen lớn, thôi tha cho lẹ!!!
Thế sao vẫn mất 500k lãng xẹt vậy bác??;);)
trời đất, sao bác nhớ dai quá, he he, em mất 500k lần đó chứ nếu mà xui bị ngoắc nữa chắc cũng phải .... xxx :D vì nói là 1 chuyện, còn làm thì... em chưa có gan làm cuốn sổ đó :D

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36
Tâm lý chung cả thôi , em thấy nhiều bác cầm giấy tờ xuất trình cho CSGT mà tay chân ru như cầy sấy - rất mất bình tĩnh . Gặp những "ca" như thế rất dễ "ra vấn đề". Gặp những tình huống bị thổi em thường xi nhan đậu cách khoảng 2-30m, chủ ôộng lấy giấy tờ xuống xe chậm rãi đi lại phíai CSGT, hít một hơi sâu - nín thợ khoảng 15s sẽ có cảm giác thật bình tĩnh ngay và ............"chiến đấu".

Hạng C
26/5/10
688
4
0
Tp.HCM
Nghia Milk nói:
Thông thường, chưa đụng chuyện thì khá tự tin và sáng suốt. Tuy nhiên khi xxx stop thường mất bình tĩnh và bối rối thành ra hay bị oan ức.
Có các nào giúp tự tin để bảo vệ quyền lợi hợp pháp không các bác?
Hổng lẽ để bị stop hoài cho quen?
Hay làm 1 hình nộm xxx trong nhà nhìn hoài cho quen mắt?
E thì e có vài ý kiến...pậy pạ thế này :
-Ta tự hỏi là ta sợ cái gì. Sợ xxx? ko, ko có việc gì sợ xxx cả vì ae cũng là người như ta thôi, chẳng qua là chức trách làm việc nói khác đi, xã hội phân công họ việc đó họ làm thôi. Mang khẩu súng trong người cũng sợ kinh khủng chớ ko sướng gì đâu. Xử lí ko khéo là tèo cả cuộc đời mình.
-Sợ hao lúa. Các pác sao e ko biết chớ e thật sự là sợ hao lúa.

-Do tâm lý. Sợ mà ko biết sợ cái gì. Có người bị vậy. Vào phường xin chứng giấy cũng căng thẳng. Bị xxx túyt còi : căng thẳng. Cọ quệt tí, thấy 1 thằng nhảy xuống xe sừng sộ là căng thẳng...vô số cái sợ. Có lẽ do tâm lý...
Theo ngu ý, khi bị xxx vẩy, có lẽ ta cần làm vài việc sau cho nó tỉnh táo, xem tình hình ra sao :
-Tấp xe vào lề. Kéo dài thời gian bằng các lý do có thể để có thời gian trấn tỉnh, tự xem xét lại xem có lỗi gì.
-Tự trấn an : ko có lỗi gì cả; chắc có nhầm lẫn. Nhiều lắm phạt vài trăm; ko có vấn đề gì...từ từ kiếm lại, xem như đóng góp vào ngân sách NN hoặc xóa đói giảm nghèo...
-Phải hết sức lịch thiệp và có lý lẽ. xxx cũng là con người có tình cảm. Tự nhủ : 70% là sẽ được...thông qua...
-Phải bình tỉnh. Nhiều pác đọc một số bài, một số case trên OS này rồi tự nhiên trong đầu như bị lập trình : cứ xxx vẩy vào là y như rằng, cứ nghĩ ...xxx nó muốn làm tiền mình đây. Từ đó, chưa gì cả là đã mất bình tỉnh, to tiếng, cải...ko có lý lẽ gì cả. Ko cần lý lẽ gì nhiều mà bằng chứng : ít, cụ thể, rõ ràng...
Pác nào biết hút thuốc, mần một điếu cũng có tác dụng. Tác dụng tự trấn tỉnh và có khi cũng trấn áp xxx.
Tuy nhiên, nói cho cùng...cũng hên xui. Lý thuyết thì xám xịt. Hồi e mới cầm lái 2009. Chạy đêm ở Long An, bị 2 tội : vượt phải và chạy quá tốc độ (là tự biết thôi chớ ko bị sấy). Do mới lái xe nên quá sợ, phải nói là quá sợ. Khi bị vẩy vô, e sợ quá đưa cả giấy kiểm định, bảo trì bảo hành, bằng...tức là tất cả giấy tờ trong 1...bịch. XXX hỏi, vừa cười : zì mà run quá vậy ông, biệt lỗi chưa?-Dạ...cũng thấy hình như bị lỗi...
Rồi ko biết thế nào, xem giấy tờ xong nó ghi cho lỗi vượt phải (năm ấy chỉ 300K), lỗi kia nó nói : bỏ qua cho ông lỗi chạy quá tốc độ nhé, liệu mà chạy. cho phép 50 mà ông chạy dữ vậy.
Tình hình là như vậy. Nắm luật thật chắc, chạy cẩn thận. Bị vẩy thì cố mà bình tỉnh, lịch thiệp với xxx...

Hạng B1
28/4/11
83
0
0
Nói chung là ý kiến các bác rất hay, rất vui và rất hợp lý. Chính xác chúng ta hay bị giật mình khi chợt thấy xxx xông ra và chỉ vào chúng ta. Làm sao tránh giật mình thì có thể dễ trấn tĩnh hơn.

Thầm nghĩ mình cũng chinh chiến nhiều với nhiều thành phần cũng bản lĩnh lắm…sao đụng vụ này chưa hài lòng về mình.

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
qha_vn nói:
1- học thuộc và hiểu rõ luật GTĐB
2- lưu thông đúng luật
3- học thuộc 6 điều bác Hồ dạy CAND

Nếu ai cũng chỉ xong điều 1,điều 2 thì chẳng XXX nào dám thổi lại.

Hạng D
8/12/07
2.662
258
83
Trường Giáo dưỡng
knine nói:
qha_vn nói:
1- học thuộc và hiểu rõ luật GTĐB
2- lưu thông đúng luật
3- học thuộc 6 điều bác Hồ dạy CAND

Nếu ai cũng chỉ xong điều 1,điều 2 thì chẳng XXX nào dám thổi lại.
Hehe chắc ko bác ?, bác mới vô OS nên chưa đọc cái thớt của em post hồi tết, có record , nguyên văn xxx Phú Lâm nói với em nè: " Đây là đường của tao, tao muốn bắt xe nào thì tao bắt" Đơn giản vì ghét thôi,em chả phạm luật gì ráo

Last edited by a moderator:
Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
nói chung h em cóc sợ xxx :D vì em bị thổi 3 lần :D lần đầu run cầm cập 2 lần sau là tự tin :D mà cả 3 lần em đều vướng lỗi
nên em biết tấp vào là lên thớt ngay :D em kéo ga vọt mất dạng tại chỗ bị thổi chỉ cách trường em tầm 300m nên em bay thằng vào trường 2 lần còn 1 lần thì em chạy kè kè theo xe 2b kia cho khuất xxx cái xxx chỉ em mà chú 2b kia tưởng chỉ chú ấy chú ấy tấp vào cái em vọt luôn nhìn lại kiếng hậu thì xxx nhìn theo ngẩn tò te :D h thì em hết sợ òi ra đường thấy xxx chạy hiên ngang :)