USS confirmed
Hạng C
28/7/10
840
4
18
44
Sài Gòn
cử tưởng tượng rằng như tưởng voi là được
, tại suy nghỉ là phải bị bắt nạc bắt lỗi và phải nghỉ đến chuyện thiệt hại lại mất tập trung và mất tự tin dẫn đến rung.

Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM
nói chung là tâm lý và kinh nghiệm thôi, có ông bạn đai đen Taekwondo 3 đẳng, đấm đá trên sàn ra trò thế mà bị xxx thổi vào còn run hơn em chỉ có cái đai ... quần ... hehe.. nếu ko bị lỗi mà lại trong địa bàn của mình (vd SG) thì cứ "chiến" thôi các bác ạh ... em thuộc model thích "chiến tranh" ghét "hoà bình" nên em tư vấn thế ..hihi..

Hạng D
16/9/10
1.279
107
63
đèo Ngoạn Mục 0908640999
whoiswho nói:
nói chung là tâm lý và kinh nghiệm thôi, có ông bạn đai đen Taekwondo 3 đẳng, đấm đá trên sàn ra trò thế mà bị xxx thổi vào còn run hơn em chỉ có cái đai ... quần ... hehe.. nếu ko bị lỗi mà lại trong địa bàn của mình (vd SG) thì cứ "chiến" thôi các bác ạh ... em thuộc model thích "chiến tranh" ghét "hoà bình" nên em tư vấn thế ..hihi..
bác nói chí lý nè...
gần nhà em có 01 trạm XXX , em chuyên cho lính em tới thay GAS nhà bếp của XXX, XXX gọi, nói chuyện, mua hàng riết thấy quen có gì đâu ??? mà XXX chổ em hiền lắm, chỉ bắt xe nào có lỗi thôi, không bắt ẩu đâu mà lo.... em chả sợ XXX khi mình không có lỗi.

Hạng C
25/4/11
507
16
18
44
Bác chủ nói đúng, bình thường thì hiên ngang lắm nhưng khi gặp xxx sẽ có bác lúng túng (đang ở thế bị động mà). Mà mất bình tĩnh rồi thì đủ thứ chuyện xãy ra.
Mình có chút chia sẻ, lỡ xxx có thổi thì tư từ tấp vô, ko ai phạt là tại sao chậm Sau đó hít một hơi thật sâu, mở cửa tiến về xxx (đưng mang gì theo) hỏi vi phạm gì, rồi từ từ quay về xe lấy giấy tờ. Như vậy, thời gian quá dài để các bác suy tính thông suốt.
Vài dòng trao đổi cho vui! :):)

Hạng C
25/4/11
507
16
18
44
Đóng góp thêm. Khi gặp tình huống này, thường các bác có 2 cách ứng xử : một là khép nép, hai là quá tự tin. Tuy nhiên, theo kinh nghiệm, ứng xử thông minh cũng có cái lợi, phải chứng tỏ mình có văn hóa, xxx cũng nể việc này lắm.

Hạng B1
28/3/11
59
0
0
iOS.vn nói:
Em có chiêu hết run khi gặp XXX nè:
Các bác cứ cố tình vi phạm nhiều nhiều vào, chọn chỗ nào có XXX đứng mà vi phạm.
Bị bắt vài lần là hết run ngay thôi mà. Lần sau gặp mặt là cười hề hề luôn! :D
Đúng vậy, để đỡ tốn kém các bác sử dụng 2B để gặp xxx.

Hạng F
5/3/10
5.995
31.289
113
evolym nói:
Hồi xưa tớ học lớp 5-6 gì đấy, đọc 1 cuốn sách có 1 câu mà đến giờ tớ vẫn áp dụng:
- Nếu bạn là người không dũng cảm, hãy chỉ cần cố tỏ ra dũng cảm.
Tớ ngày bé rất nhút nhát, đọc xong câu trên, vững tâm hơn, không còn nhút nhát nữa. Gặp chuyện gì, chỉ cần nghĩ trong đầu: Chỉ cần tỏ ra dũng cảm thôi mà! Rồi dần dần bạn không cần phải "tỏ ra" nữa, bạn đã là người dũng cảm rồi!

bản năng của loài người được di truyền từ loài vật, luôn sợ 1 vật khác tấn công. Đó là lý do tại sao khi bất chợt nhìn vào mắt người khác thì ta giật mình quay mặt đi.
Ở trong trường an ninh nói chung, người ta đào tạo rất kỹ vấn đề này, nó giải thích tại sao các đống chí XXX có thể chỉ bằng ánh mắt đã khiến ta bị khuất phục. Nhưng nếu nắm được điểm đó, bạn sẽ không còn sợ nữa. Tôi nói chuyện với XXX luôn tự tin nhìn thẳng vào mắt họ, họ là người làm sai nên luôn phải tránh ánh mắt của tôi trước.

Các bác có thể luyện tập được điều này, hãy nhớ, chỉ cần tỏ ra là người dũng cảm thôi!

Tất nhiên là phải chắc chắn mình không làm gì sai đã (80% cũng được)

Hạng D
29/8/10
1.430
27
48
nlthanh nói:
Bác chỉ cần biết nếu mình đúng hoàn toàn và xác định tư tưởng cùng lắm là lên đóng tiền phạt vài trăm có đáng nhiêu nên cứ vô tư mà chiến thì ánh sáng sẽ lóe lên cuối đường hầm ngay. Vững tâm lên bác nhé

Còn nếu bác vi phạm thì tìm cách 50/50 cho lành
bác Thanh này chuyên gia gặp tâm sự với xxx nè.....:D:D