Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
vô hãng siết cái bu lông gật gù lại thì nó ít kêu mà tay lái bị cứng phải không bác
chạy vài bữa lại giãn ra kêu lại như cũ nhưng lái nhẹ lại

• Like
Reactions: QuangNgoc
Hạng C
27/7/14
845
3.222
93
. Nếu như xe các bác chạy đường dằn nghe kêu cạch cạch dưới vô lăng ... Thì hãy thử nhích lên xuống vôlăng để chỉnh gật gù cho vô khớp rồi gài cứng cần gật gù lại ... Nhiều lúc do ai đó táy máy bật cần này lên làm nó trật ra khỏi ngàm làm nó cứ nhịp cạch cạch khi dằn xóc , ... Có một chiếc Jinger vô gara em cũng bị trường hợp y như vậy ...

Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
tình hình xe em trợ lực điện, bu lông gật gù siết rất chặt nhưng vẫn có tiếng tách tách khi lắc vô lăng
tiếng kêu ở khúc màu xanh nối với màu vàng ấy, chui vô nghe thì ngay đó mà ko biết kêu cái gì

Cách khắc phục tiếng cục cục khi đánh lái trên PS 1 cách đơn giản

• Like
Reactions: nguyenvinhhiep
Hạng C
27/7/14
845
3.222
93
chỗ màu xanh với màu vàng bị kêu ..? ko lẽ là do rơ lõng phần chốt khóa cổ tay lái ??? Nếu như đúng là nó thực sự em ko dám nghĩ tiếp ...:3dkhoc:

Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
chỗ màu xanh với màu vàng bị kêu ..? ko lẽ là do rơ lõng phần chốt khóa cổ tay lái ??? Nếu như đúng là nó thực sự em ko dám nghĩ tiếp ...:3dkhoc:
để lát mở ra coi kỹ lại đã. tiếng kêu hình như phát ra từ cái cục xanh xanh chổ siết bu lông gật gù

• Like
Reactions: QuangNgoc
Tập Lái
6/3/16
35
19
8
36
e có hỏi rồi bác ạ , vì a ấy nói là thực ra cái này thụt vào 1 chút thôi ạ , nếu đâm để nó thụt thì túi khí lúc đó đã bung rồi , mà ai mong muốn đâm đến mức đó chứ . Hơn nữa đổ keo cũng ko ăn thua đâu ạ vì a ấy bảo là đã thử vài xe rồi . Cách này là ổn nhất ạ , với lại sau khi hàn xong e thấy chắc chắn lắm bác ạ . Theo ý kiến của e là nên làm , để nó kêu quá cũng ko hay . Và cách này các bác ở tỉnh xa ko có showroom Mitsu có thể đến gara uy tín xử lý vẫn được
Nó thụt xuống để khỏi chấn thương đầu gối đấy bác.nếu bác đeo bảo hộ rồi thì hàn lại ko sao hehe.em thì thà chịu lục khục hơn nhỡ may què thì khổ

• Like
Reactions: holo124