Tập Lái
22/2/12
16
0
1
40
Góp ý về điều lệ tổ chức giải OS 2012

Như các bác đã biết , giải năm trước có khá nhiều lùm xùm , đặc biệt là những vụ kiện tụng về tư cách cầu thủ của đội này đội kia .
BTC cũng khá là bị động khi đưa ra luật bổ sung là : hỏi thông tin nick , email và số CMND…..

Năm nay chắc chắn các đội sẽ chuẩn bị kỹ bằng cách cho “gà” (tạm gọi thế) của mình học thuộc lòng thông tin nick , ngày đăng ký , số CMND , email …. Blah blah . Việc này cũng không có gì lạ vì căn bệnh hám thành tích là căn bệnh trầm kha của VN . Từ các đội tuyển U cho đến các Cty lớn nuôi gà đá giải A1 và nay là OS

Những đội mạnh như đội S , đội F , đội B , đội T …..trong đó đội S là thực sự mạnh , hầu như các thành viên đều đi xe S , họ là những member thực thụ của SFC .
Đội vô địch B cũng mạnh , nhưng gà cũng nhiều . 3/5 thành viên chính thức không có xe Bim, không có oto và cũng chẳng bao giờ dám nghĩ đến việc mua oto . Dự bị cũng toàn gà , còn những thành viên Bimmer xịn thì ngồi ngoài cổ vũ . 5-6 trận chẳng được đá trận nào
Đội F cũng có gà , nhưng đội F xui bị khui hàng . Trong khi đội khác gà đã tham gia từ giải năm trước nữa nên năm ngoái chẳng bị sao cả , hoặc gà đã được cho nick hợp pháp…..

Vậy đâu là sân chơi công bằng cho anh em OS ! OS là gì , là otosaigon . Sân chơi giành cho những người đi oto . Vậy hãy trả lại sân chơi cho các bụng bự đó , vì giao lưu vui là chính , thắng thua là chuyện thường tình . Sao lại cứ đưa gà vào thi đấu làm gì ?! Nếu muốn có gà thì đội M , đội A thừa tiền để thuê 1 đội trẻ vào đấu lấy thành tích . Nếu không có gà thì biết đâu đội vô địch năm ngoái đã là đội S , đội T thi sao
Nghe thì có vẻ phân biệt chủng tộc 1 tí , nhưng sự thật là vậy . Đây là sân chơi của otosaigon , những người đi oto gặp nhau trên 4rum , tụ tập offlines , tổ chức giao lưu và đá bóng .
Nếu bạn cảm thấy ko hài lòng bạn hay tổ chức 1 giải riêng , xe đạp vào đá cũng được . Gà đưa vào cả bầy , thoải mai . Ko ai soi mói cả
Còn sân chơi này để cho những “đội yếu” như đội A , đội M , đội G … họ có cơ hội thể hiện mình và có cơ hội nâng cúp

Thể lệ thi đấu : Tất cả các thành viên của các chi hội
Tư cách thành viên : <span style=""background-color: #ffffff; color: #ff0000;"">photo CMND , bằng lái oto , cà vẹt sở hữu xe chính chủ (của chi hội mình đăng ký tham gia) . Nếu xe chưa sang tên thì photo giấy bán xe công chứng </span><span style=""background-color: #ffffff; color: #ff0000;"">. </span>Tất cả chỉ để chứng minh bạn là member xịn của chi hội chứ ko phải nhảy vào học thuộc lòng hay có người spam điểm hàng ngày dùm
Còn nếu bạn “vặn vẹo” BTC thì thôi xin mời bạn nghỉ cho khoẻ . Sân chơi này của tất cả các chi hội , thành viên thiếu số không hài lòng thì tạm bỏ qua

Điều này cũng giải quyết được “thắc mắc” của những member bụng bự bận rộn 1 tuần onl 1 lần ,ko đủ điểm . <span style=""color: #ff0000;"">Nick ko đủ điểm nhưng họ là chủ sở hữu xe , là thành viên xịn của chi hội . </span>Họ bụng bự , họ bận rộn , nhưng họ có quyền thi đấu sòng phẳng với tất cả bụng bự và bụng nhỏ khác
Biết đâu đoạt cúp năm nay sẽ là tân binh đội A , đội M ….thì sao . Điều này sẽ làm cho các chi hội “yếu” thêm hào hứng , sân chơi OS thêm hào hứng
Nhiều chủ xe xịn tham gia thì chỉ có lợi cho otosaigon , có lợi cho các thành viên
Trân trọng

Hạng D
27/1/09
1.348
11
38
35
em ủng hộ việc không đưa gà vào nhưng điều lệ otosaigon forum đâu có qui định phải có xe mới là member nhỉ?

Tập Lái
22/2/12
16
0
1
40
haobui nói:
Bác rất nhiệt tình post bài vì nó rất dài .
Nhưng bác đang khinh miệt nhiều người quá .
bác có xe BMW mà sợ gì . Cứ đàng hoàng đăng ký thi đấu thôi.

Hạng C
29/3/05
814
137
43
51
Bác Shayla góp ý cũng chỉ hợp lý 1 phần. Nhưng nếu nói chỉ ai có sở hữu ô tô mới được tham gia giải thì e là đi ngược với tiêu chí hoạt động của www.otosaigon.com rồi ạh! Thân

Hạng C
26/9/11
589
7
18
TPHCM
thaoarch nói:
Bác Shayla góp ý cũng chỉ hợp lý 1 phần. Nhưng nếu nói chỉ ai có sở hữu ô tô mới được tham gia giải thì e là đi ngược với tiêu chí hoạt động của rồi ạh! Thân

Em cũng đồng ý ! Em cũng tham gia Os nhưng không có sở hữu xe nè !
Không lẽ Oser là phải có xe mới được gọi là Oser sao !

Cách pac Shayla góp ý em nhận thấy rất hay. Nhưng chúng ta phải suy nghỉ sao cho Oser ngày càng mạnh , càng đông- vui. Chứ không phải dìm hàng như vậy.

Nếu theo em , thì chúng ta nên tạo thêm một phần : Đội Chuyên nghiệp và Bán chuyên nghiệp như em từng làm .
1 . Đội chuyên nghiệp :
- Có thể thể hiện sức mạnh của các chi hội : tiền bạc, thể thao, ........ ^^( tuỳ pac nghỉ )
2 . Bán chuyên nghiệp :
- Cho những pac gọi là Cựu ...Cựu ( bụng bự , đẹp dzai ) tham gia.

Với cách thức như vậy em nghỉ sẽ bớt đi phần nào sự phản ảnh của ACE Oser !

23/10/06
14.638
5.121
113
Vậy là BTC sẽ yêu cầu thành viên công bố số đo 3 vòng và giám định độ đẹp trai nữa hả? :cool:

Tập Lái
22/2/12
16
0
1
40
em chỉ góp ý để các bác khỏi đóng tiền thi đấu với gà thôi . Đội em cũng phải cố gắng chứ biết sao giờ . Hy vọng gần đến giải mối lái dc con gà ngon để thi đấu

Hạng D
27/1/09
1.348
11
38
35
phuhaonguyen nói:
Vậy là BTC sẽ yêu cầu thành viên công bố số đo 3 vòng và giám định độ đẹp trai nữa hả? :cool:
đo vòng 2 thôi bác ơi :)