Tập Lái
6/8/16
17
10
3
34
Chào các bác. Em định mua xe chạy Grab, uber, em ở tỉnh vậy có cách nào lấy để lấy biển số hồ chí minh được không ạ ( chạy cho dễ ^^). Có bác nào biết xin tư vấn giúp em nha, em đa tạ nhiều ạ.

Hạng B2
21/3/16
149
78
28
44
Chào các bác. Em định mua xe chạy Grab, uber, em ở tỉnh vậy có cách nào lấy để lấy biển số hồ chí minh được không ạ ( chạy cho dễ ^^). Có bác nào biết xin tư vấn giúp em nha, em đa tạ nhiều ạ.
Nhờ người thân đứng, bạn bè thân thiết hoặc mua nhà làm cái hộ khẩu nhanh! Quy định là phải có hộ khẩu bác ạ, nên kiếm ai tin tưởng đứng tên rồi làm uỷ quyền lại, chỉ vậy mới giữ biển số tp được

• Like
Reactions: hennessy0910
Tập Lái
6/8/16
17
10
3
34
Nhờ người thân đứng, bạn bè thân thiết hoặc mua nhà làm cái hộ khẩu nhanh! Quy định là phải có hộ khẩu bác ạ, nên kiếm ai tin tưởng đứng tên rồi làm uỷ quyền lại, chỉ vậy mới giữ biển số tp được
Thanks bác. Tại em gốc quê nên tp k có tin tưởng ai được. Không biết mình lập công ty ở tp, rồi lấy danh nghĩa công ty mua xe có được lấy biển TP k hé, em định lấy biển tỉnh mà thằng em kêu nghiên cứu xem có cách nào lấy biển TP thì chạy dễ hơn

Hạng D
5/2/15
1.280
353
83
34
0917204053
www.dochoixehoicuchi.com
Mình nghĩ biển tỉnh hay thành phố chạy Grab hay Uber đâu quan trọng đâu bác quan trọng là thái độ phục vụ của lái xe thôi...bên em chuyên lắp định vị để đăng kiểm bác có nhu cầu alo e ạ...

• Like
4/6/16
363
251
63
34
Bác tính ra cty chỉ để mua cái xe biển TP thôi hay còn để làm gì nữa. Nếu có thêm mục tiêu khác thì làm, còn nếu chỉ để có biển TP thôi thì không nên ạ. Vì đi kèm cái cty đó là cả 1 rơ móc giấy tờ, phức tạp lắm ạ. Chỉ phần thuế thôi cũng đủ khiến bác đau đầu rồi.

E thấy bác cứ lấy biển tỉnh, lắp thêm cái camera hành trình nữa là chiến. Biển tỉnh ngại vụ XXX làm tiền, hù dọa giá phạt cao, thủ tục đóng phạt phức tạp. có thêm camera hành trình thì cứ tự tin đi theo luật, ko ngại xxx vì đã có bằng chứng cụ thể trong camera hành trình rồi. Sai thì cứ đè luật ra chiến, mình biển tỉnh nhưng ở SG cũng ko ngại đóng phạt nên cứ thế mà làm tới.

• Like
Tập Lái
6/8/16
17
10
3
34
Thanks bác, em tài mới nên rước em ấy về xong phải thủ liền cái camera hành trình liền :) em hiện tại có công ty rồi, vậy lấy danh nghĩa công ty là làm biển TP đc phải không bác. Em định rảnh qua mấy chỗ tư vấn luật hỏi kỹ, mà nhớ diễn đàn mình sôi động nên lên đây hỏi luôn hjhj

4/6/16
363
251
63
34
Thanks bác, em tài mới nên rước em ấy về xong phải thủ liền cái camera hành trình liền :) em hiện tại có công ty rồi, vậy lấy danh nghĩa công ty là làm biển TP đc phải không bác. Em định rảnh qua mấy chỗ tư vấn luật hỏi kỹ, mà nhớ diễn đàn mình sôi động nên lên đây hỏi luôn hjhj
Nếu có rồi thì triển đi bác :p. thủ tục cũng nhanh gọn, làm thêm 2 cái giấy giới thiệu + photo kèm cái đăng ký kinh doanh thôi là được rồi. Đỡ thêm mớ thuế cho cty nữa

• Like
Tập Lái
6/8/16
17
10
3
34
Nếu có rồi thì triển đi bác :p. thủ tục cũng nhanh gọn, làm thêm 2 cái giấy giới thiệu + photo kèm cái đăng ký kinh doanh thôi là được rồi. Đỡ thêm mớ thuế cho cty nữa
Thanks bác nha :D, đụng tới luật là mệt mỏi, gáng làm đúng, làm sai còn khổ hơn không làm :D