Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
Đôi khi phải lái xe vào khu vực lạ, gặp những con đường 2chiều nhưng chỉ cho lưu thông 4b một chiều. Khi lưu thông vào chiều thuận (chiều cho phép 4b chạy) thì dấu hiệu nào cho biết chiều ngược lại cấm 4B, trừ khi phải chạy đến giao lộ gần nhất hoặc đầu đường để xem biển báo.

Cụ thể đường phan kế bính cấm 4B chiều từ điện biên phủ vào nguyễn đình chiểu. Mà em thì lâu lâu hay uống cafe ở đầu phan kế bính - nguyễn đình chiểu. Thói quen của em là từ nguyễn đình chiểu quẹo phải vào phan kế bính uống cafe rồi quay đầu (u-turn) trở ra nguyễn đình chiểu lại. Đến một hôm ngồi với người bạn cũng chạy xe 4b thấy bạn đánh 1vòng xuống nguyễn văn thủ rồi trở lên thì em mới lạnh lưng phát hiện mình toàn đi sai.

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/10/09
1.972
202
63
Dấu hiệu là bên cho 4b đi sẽ được phần đường rộng hơn và bên kia thì bị bóp lại

Hạng D
17/3/09
1.086
59
48
53
HCM
Ở chỗ rẽ vào thì kiểu j cũng có biển cấm rẽ phải hoặc trái ở dưới có hình cái ô tô kèm theo, phải để ý thôi. Đường thì đôi khi như bác Kid... nói nhưng ở Phan Kế Bính thì kẻ giữa bình thường. Ngu ý của em là bác để ý trước mặt và nhòm kiếng chiếu hậu nếu o có xe nào chạy phía trước và cả sau khả năng cao là đã bị lộn.

Hạng B2
21/6/05
293
7
18
56
bác phải xem bảng thôi, làm sao mà lưu ý nhau được ...

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Chạy theo biển báo...không thì theo 4B, chứ theo 2B coi chừng dính chắc.

Hạng D
14/10/09
1.972
202
63
lttvtvn nói:
Ở chỗ rẽ vào thì kiểu j cũng có biển cấm rẽ phải hoặc trái ở dưới có hình cái ô tô kèm theo, phải để ý thôi. Đường thì đôi khi như bác Kid... nói nhưng ở Phan Kế Bính thì kẻ giữa bình thường. Ngu ý của em là bác để ý trước mặt và nhòm kiếng chiếu hậu nếu o có xe nào chạy phía trước và cả sau khả năng cao là đã bị lộn.
Chắc GTCC nó chưa kẻ lại đường đó bác, chứ e thấy hầu như đường nào cấm 4B 1 chiều thì cũng sẽ vẽ lane chênh lệch.

Hạng D
17/3/09
1.086
59
48
53
HCM
kidrock290380 nói:
Chắc GTCC nó chưa kẻ lại đường đó bác, chứ e thấy hầu như đường nào cấm 4B 1 chiều thì cũng sẽ vẽ lane chênh lệch.
Nó cấm tạm thời (nhưng cũng cả vài tháng đến nửa năm) thì không vẽ lại đâu, lúc đó thì sao bác!!!