Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Re: RE: Cách phòng chống xe hỏng do bị ngập nước

Thanks bác, bài viết rất hữu ích. Không biết khi nào thì khả năng chống ngập của xe mới được cải thiện, họ lo thiết kế cho đường xá Âu Mỹ mà chưa để ý nhiều đến vấn đề này.
Ở vn mua mấy con pick up truck rồi độ lại dàn nhún nhu vẩy chay khỏi sơ nước ngập

Mấy con siêu xe mà gặp nước ngập thì RIP nhé

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Re: RE: Cách phòng chống xe hỏng do bị ngập nước

cám ơn bác nha, bài viết này chúng em rất nhiều trong việc bảo quản xe, đường xá Việt nam không tránh khỏi nạn ngập lụt, nhưng mà vẫn có cách giúp mình an toàn khi đi xe.
Hên xui thôi, chạy nhằm đường ngập nước quá đầu gối thì chết chắc thôi pác

Hạng B2
11/9/14
278
107
43
36
Các anh em cùng chia sẻ thông tin các tuyến đường điểm đen hay ngập để anh em có thể phòng tránh khi trời mưa hoặc triều cường để cùng tránh là cách hay nhất. Thời buổi này chỉ có sống chung với lũ thôi các bác ợ.:3dchientrung:

Tập Lái
28/9/11
4
195
13
Ở vn mua mấy con pick up truck rồi độ lại dàn nhún nhu vẩy chay khỏi sơ nước ngập

Mấy con siêu xe mà gặp nước ngập thì RIP nhé
Em chỉ cần mua pick up đời mới, gầm cao là được rồi.
Xe trên dành cho off road hay đi về quê em chở cà phê, chở phân, chở hàng là ngon. :d

Hạng B1
11/10/14
62
23
8
41
Cảm ơn bác LXC. Nhân tiện cho e hỏi luôn Nếu mức nước chưa đến trục láp nhưng xe đã bị chết máy có nên khởi động lại không các bác nhỉ

Hạng B2
14/10/14
341
56
28
69
Thật rõ khổ ! sắm xe ô tô là để tránh mưa tránh nắng - ai dè đi giữa đường bị gặp trời mưa to và ngập nước - tiến cũng không xong mà lùi cũng không được - lại càng khổ hơn là đi bộ - qua bài này rất bổ ích và chăc dành ô tô để đi mùa nắng còn đến mùa mưa thì cất cho chắc - cám ơn về bài viết này

Tập Lái
9/4/15
4
0
1
46
Không chỉ HN mưa ngập mà còn các nơi khác nay cũng đỡ ngập nhiều chổ rồi, chỉ còn 1 chổ, cám ơn các chú, các bác đã ... cố gắp khắc phục giúp nhân dân