RE: Cách phòng chống xe hỏng do bị ngập nước

Ở trên em thấy các bác nói đa số là về xe chạy xăng, thế nếu xe chạy dầu thì sao ợ?

Cả xe xăng và diesel, cứ đốt nhiên liệu là đều cần không khí và có cái ống hút khí nạp đó là có vấn đề . Hôm 22/4 vừa rồi cả Hà Nội lại ngập, cũng phải có gần trăm chiếc xe bị chết máy, nhiều bác tài còn non quá .

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Trích đoạn: Lái_xe_cẩu

Ở trên em thấy các bác nói đa số là về xe chạy xăng, thế nếu xe chạy dầu thì sao ợ?

Cả xe xăng và diesel, cứ đốt nhiên liệu là đều cần không khí và có cái ống hút khí nạp đó là có vấn đề . Hôm 22/4 vừa rồi cả Hà Nội lại ngập, cũng phải có gần trăm chiếc xe bị chết máy, nhiều bác tài còn non quá .

Hi bác LXC, lâu quá mơi gặp bác ở đây. Trang web cua bác GTMB có nhiều bài hay, em nghĩ bác mở topic mới link nó vào cho anh em đọc. Nhiều người dùng xe còn non lắm bác ơi, nhưng nghĩ lại là khôgn giúp họ thì hậu quả nặng và đáng tiếc thật.

Yip
Hạng B2
21/4/08
387
1
0
43
OSCF - Viva Ghost Mode

Trích đoạn: Lái_xe_cẩu

Cảm ơn Bác trả lời! Hồi trc em ấu trĩ cứ nghĩ là xe dầu thì lội nước vô tư vì ko cần điện để đánh lửa, xe chết máy là do bugi bị vô nước hay là do nước ngập ống xả (như xe máy thường bị), chứ không phải là do cổ hút sặc nước.

Giờ thì rõ rồi, phải check lại cái cổ hút của con vợ 2 xem nó ở đâu đã, lần sau có phải lội nước thì còn biết mà lường sức.:)

Tập Lái
11/1/08
22
0
0
35
THAI BINH

mấy hôm rùi mưa to em đi 2B qua VŨ TRỌNG PHỤNG tèo luôn mất toi mấy xuỵnh sửa xe nhưng vẫn may là ko đi 4B
TRÁNH VỎ DƯA nhưng GẶP NỬA GÁO DỪA

Hạng B2
1/7/08
362
24
18
41

Trích đoạn: corolla95

Thiệt cám ơn Bác LXC,
Hổm e bị ngập ( mất tiêu cái đèn pha) , nam mô sao vẫn yên bình , chèn đét ơi , vô số 1 xe vọt lên rùi đứng yên, rú ga rpm lên gần 4000 xe vẫn không chạy, buông ga lại rồ lên xe bò được tí chút - mặt xanh lè nghĩ rằng chắc tiêu rùi phải gọi cứu hộ thui, hạ kính thọt đầu ra ngoài thì phát hiện khi mình rồ ga, 2 cái bánh truớc ......nó quay tự do trong nước như máy tàu í .
thì ra là nuớc ngập cao wá ( ngay góc kem Bạch đằng - lê lợi ) ...cái đầu xe nó nổi lên :D nên còn cái chi mà bám đường nữa:D
Hú vía ...
nhờ bác này mà e nghỉ ra một sáng kiến :) là chế một cái fao bằng ruột xe tải nằm dưới gầm máy khi nào ngập nước,
mình gắn vào máy bơm xách tay bơm hơi vào, đầu xe sẽ nổi lên nước sẽ không vào, máy sẽ ít bị thiệt hại hơn [8D]

E cũng cảm ơn bác LXC rất rất nhiều ạ!

Last edited by a moderator:
lee confirmed
Hạng C
14/12/06
987
8
38
62
Re: RE: Cách phòng chống xe hỏng do bị ngập nước

Bài viết của bác xe cẩu giừo này càng thấy có ý nghĩa hơn bao gìơ hết. Thank Bác lần nữa!

Tập Lái
14/4/09
20
0
0

Hôm qua trời Hà Nội lại cho 1 cơn mưa, thời tiết bây giờ lạ quá lạ! Nắng rồi mưa, hết mưa rồi nắng ! Nắng thì nắng ôi là nắng, mà mưa thì tầm tã ngập cả đưồng cả lối ! Chỉ tội nghiệp con vợ yêu, hết sốt với nắng, lại đc " tắm bùn" khi mưa!! Nhớ cái trận mưa năm ngoái mà còn rùng mình !!

Tập Lái
8/11/10
18
0
0

Cám ơn Bác chủ top nhiều nhé

Hạng B2
11/8/11
111
10
18