Tập Lái
19/6/19
31
1.101
96
đi ống âm mệt là vậy..nên nhiều khi sao cho trong trần là dễ bảo trì nhất...chỉ có chừng 0.5m đi nổi để kết nối Indoor--bọc trong Trunking nhựa..trông không xấu lắm đâu.Khách hàng Nhật bên em nó toàn đi kiểu đó..Kinden,Yurtec,Taikisha..Takasago..Kandenko đều chơi 1 kiểu này...dễ sửa và bảo trì..

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
Gas máy lạnh tuần hoàn theo chu trình khép kín cho nên nói "hết gas" là em mời về ngay.
Hồi trước, em cho vệ sinh máy lạnh đc gần 2 tháng, sau đó nó ko lạnh nữa (do nhà kế bên xây, sửa), bạn quen đưa thợ tới em cũng nói là mới vệ sinh đây...giờ ko lạnh nữa.
Thợ nó kiểm tra dàn nóng nhiệt tình lắm. em quay phim mà nó ứ biết... thợ chọt chọt....gas xì yếu quá, hết gas rồi anh. Thợ lấy đồng hồ đo...hết gas rồi anh....
Anh kêu em vs mà sao em xì gas rồi nói nó hết gas?
Gọi chủ nó tới ngay....
Tao cần đứa vs máy lạnh, mầy đưa đứa xì gas máy lạnh tới đây nó xì gas máy lạnh xong nó nói hết gas là sao mậy?
......
Cho thằng bạn coi clip....
Nó lắc đầu rồi cho thợ khác làm tốt công việc còn lại.

Sau chuyện đó, mình chỉ nhờ anh @doquocaudio. Đến giờ chưa từng thất vọng với thợ của ảnh.
Em ngại kêu thợ đến nhà vệ sinh máy lạnh lắm, tự làm sơ vài lần, lâu lắm mới kêu tới, nhưng nói trước với nó máy anh đang lạnh, chỉ vệ sinh ko bơm gas, ok mới cho làm. tủ lạnh máy lạnh có xì thì mới hết gas được.

Tập Lái
14/5/16
0
198
28
:D thợ máy lạnh thì đạo đức ngang ngửa bọn phụ hồ .
e thề

PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.960
93
Em ngại kêu thợ đến nhà vệ sinh máy lạnh lắm, tự làm sơ vài lần, lâu lắm mới kêu tới, nhưng nói trước với nó máy anh đang lạnh, chỉ vệ sinh ko bơm gas, ok mới cho làm. tủ lạnh máy lạnh có xì thì mới hết gas được.
Cho nên phải có thợ quen để không bị bày vẽ. Mấy anh cứ dùng dịch vụ của anh @doquocaudio đã được xác nhận là uy tín.
Anh em Oser ai nỡ lừa nhau :).

Tập Lái
19/6/19
31
1.101
96
Quan trong nhất--như anh Tư ấn độ nói đi ống và cung cấp,lắp máy phải là 1 nhà thầu.đời mà,nhiều khi nhỏ nhen vẫn có vài tay thợ..buồn buồn đóng cái đinh vào đường ống..thế là công cốc..

thợ máy lạnh khi đi ống âm,cũng phải ngọt nhạt với mấy bác thợ xây...ăn nói khó nghe là mí anh đó cũng chơi lại...cuối cùng là chết chủ nhà thôi..

Hạng D
7/1/14
1.001
5.951
113
đi ống âm mà để thợ nó nối ống là tiêu luôn,

PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.960
93
Em xây nhà mà tay sắt với tay hồ không chung là có chuyện. Cha sắt lắp gì là cha kia cà khịa, không cho mượn giàn giáo, đồ nghề. Bị trục trặc thì đùn đẩy qua nhau.

Thà thợ sắt của thằng hồ kêu luôn thì êm chuyện. Đời mà.

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Theo ý mình, nếu ban đầu mà làm xong vẫn bị, đảo máy từ phòng khác qua sài. Sau vài ngày xem 2 phòng thế nào. Cơ bản máy này ban đầu đẫ lỗi, bọn pana chây ỳ đá qua kêu chủ nhà kêu kĩ thuật làm. Cái này như là thủ thuật, tiểu xảo.

Hạng B2
29/6/17
373
5.107
93
34
Anh dại rồi

Xây nhà thì thuê 1 đội nó vừa bán máy lạnh vừa thi công đường ống âm tường luôn.

Máy mua của nó, vật tư của nó, thợ cũng của nó. Hư hỏng gì nó phải bảo hành cho anh từ A tới Z.

Đây anh thợ 1 nơi, mua máy 1 nơi thì bên này đổ lỗi bên kia là đủ mệt ...
Máy e mua ở trang Sendo . Thợ đi đường ống và ráp là bên xây. Vấn đề hãng nó k làm những thứ như bơm ga. Họ xuống chỉ báo bệnh và lêu mình làm, e phải kêu thợ tới châm ga thôi . Ống đồng đi âm , nên nó xì thì đục nguyên cái nhà , căng cái là từ phòng e bị tới chổ để cục nóng tầm 12m , hic . Xuyên qua 2 tầng