Hạng D
8/5/16
2.226
5.958
113
Kinh nghiệm như bác chủ mà còn lên bờ xuống ruộng với xxx và tình trạng đừong xá thảm hại xứ ta :(.

• Like
Reactions: Hienvodich
Hạng C
2/9/11
538
388
63
Cảm ơn bác chủ đã chia sẻ. Em thì mỗi khi đi xa luôn có F1 (còn nhỏ nhưng rất rành các loại biển báo giao thông) ngồi ghế trước để báo cho em biết các loại biển báo (tốc độ, cấm và hết cấm vượt, vào và ra khỏi khu dân cư, ...).
Tốc độ của bác chủ ở Quảng Bình là 65/60 là vừa đủ để bị phạt rồi chứ!

• Like
Hạng B2
5/5/15
130
146
43
Khoái cái vụ ' đội mưa gió vì nhân dân phục vụ ' của bác kể ! E cũng thật bất ngờ vì cớ gì mà các chú phải vất vả đến thế để đi cạp nong cạp nia ...

Tại bác ở xa nên ko biết thôi, ở Huế mấy tháng cuối năm là mùa mưa, có khi mưa kéo dài liên tục mấy tuần ko ngớt. Mấy anh ko " đội mưa gió vì nhân dân phục vụ" thì tội cho nhân dân lắm ạ.

Hạng B2
16/4/15
219
283
63
65
Cảm ơn bài viết của bác @hienvodich.
Cũng vì lí do an toàn nên em và bà cả đã thống nhất sẽ về Kontum ăn tết bằng xe khách, thay vì vi vu trên 4b ạ.

• Like
Hạng C
14/12/14
670
2.655
93
Cảm ơn bài viết của bác @hienvodich.
Cũng vì lí do an toàn nên em và bà cả đã thống nhất sẽ về Kontum ăn tết bằng xe khách, thay vì vi vu trên 4b ạ.
Xe khách tết tài xế chạy không ngủ. Em nghĩ chạy 4b mình tự lái cẩn thận vẫn an toàn hơn chứ bác

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Bác chủ viết bài rất hay, dể đọc và lôi cuốn.
Thật ra đi đường xa, ngay cả cung đường chạy đến quen từng ổ gà vẫn có thể bị lỗi quá tốc độ trong khu dân cư. Có thể vì chút lơ đễnh quên nhìn biển báo, vì chạy đều đều nên lố chân ga (xe cỏ em không có cruise control), có khi vì mải tán dóc với người trên xe nên lỡ quên... Không ai dám nói là bao giờ cũng có thể tuân thủ biển báo 100% dù mình không cố tình vi phạm.
Tháng 2 lần, năm 12 tháng, vị chi trong 24 cái retour Saigon Dalat thế nào em cũng bị dính 1 lần về lỗi quá tốc độ trong khu dân cư !

Chỉnh sửa cuối: