Với một lần thay lọc gió động cơ xe BMW M3 tại garage hay hãng là hơi mắc tiền. Vậy tại sao các bác không tự mình tiết kiệm chi phí đáng kể bằng cách tự thay lọc gió động cơ xe BMW M3 ngay tại nhà mình. Hướng dẫn đây ạ, em chắc hướng dẫn mấy bác mới, chứ dòng M từ đời này chắc toàn mấy bác gạo cội chơi nhiều kinh nghiệm :D
DỤNG CỤ CHUẨN BỊ:

*Bộ lọc gió động cơ BMW M3 đời 2000-2006*
BƯỚC 1:

(Không cẩn thận khi thay thế lúc động cơ vẫn nóng sẽ làm các bác bị bỏng)
Trước tiên các bác hãy tắt máy, chờ khi xe nguội động cơ để khi thay thế vô tình không bị động cơ còn nóng khiến các bác bị bỏng.
BƯỚC 2:

các bác tìm vị trí lẫy chốt mở nắp ca pô trong xe phía dưới chân ga và phanh xe, kéo lẫy đó ngược lên.

Sau đó ra ngoài phía đầu xe vị trí thoát hơi có một chốt, hãy kéo chốt lên và mở nắp ca pô.
BƯỚC 3:

Sau khi mở được nắp ca pô các bác có thể dễ dàng nhận thấy vị trí hộp bộ lọc gió động cơ xe.

các bác có thể dùng tay bật mở hai kẹp bảo vệ và giữ hộp bộ lọc gió nằm phía bên trái hộp.
BƯỚC 4:

Tiếp đến hãy ấn lẫy phía dưới bên phải hộp rồi nhẹ nhàng nâng nắp hộp bảo vệ bộ lọc gió.

Sau đó từ từ lấy tấm lọc gió cũ loại ra ngoài.
BƯỚC 5:

Cuối cùng hãy thay tấm lọc mới vào vị trí trong hộp rồi khóa các chốt, lẫy kẹp hộp bảo vệ bộ lọc gió, sau đó đóng nắp ca pô xe.

Với các bước đơn giản, không yêu cầu độ kỹ thuật cao các bác đã có thể tự mìnhthay lọc gió động cơ xe BMW M3 của mình mà không cần tới garage ô tô, vừa giúp xe hoạt động tốt vừa giảm chi phí đáng kể cho các bác.

Các bác có muốn thay, sửa hay mua cái gì cho BMW mà khó quá thì qua em nhá, không thì cứ call em :D

From BMW with love :D