Tập Lái
25/5/08
5
0
0
43
Đây là thông tin Cadillac Provoq hydrogen fuel cell concept (em kô bít tiếng Anh các bác dịch dùm :D
What a luxurious crossover vehicle from Cadillac Provoq hydrogen fuel cell concept. With lithium-ion battery, cadillac provoq can achieve 300 mile range, 100 mph top-speed. Built on E-Flex system, cadillac provoq hydrogen fuel cell concept means using the same platform that brought us the electric Volt at the Detroit Show, Flextreme in Frakfurt. The key features of this new cadillac provoq concept are (as written in the press release) : With sleek, signature Cadillac bodywork, the Provoq concept redefines luxury crossovers, offering uncompromising passenger and cargo space to match its performance and cruising range. Additional vehicle features include: 1. Solar panel integrated in the roof to help power onboard accessories, such as the interior lights, audio system and more 2. Brake
Còn đây hình em nó
Cadillac Provoq hydrogen fuel cell concept (kô bít có bác nào post chưa nhỉ)

23/10/06
14.638
5.121
113
RE: Cadillac Provoq hydrogen fuel cell concept (kô bít có bác nào post chưa nhỉ)

Cái này là concept mới kính kong chưa ai post đâu bác! Phần đầu giống MDX chỉ khác là đèn hơi dài thôi

Hạng B2
20/9/07
447
0
16
RE: Cadillac Provoq hydrogen fuel cell concept (kô bít có bác nào post chưa nhỉ)

Em chả thấy giông MDX tí nèo !!!
Thông tin về chiếc xe điện này
Provoq mang nhiều ý nghĩa bởi nó là một trong những chiếc crossover đầu tiên mà GM phát triển. Trước đó tập đoàn này rất "ghét" kiểu xe mà các hãng xe Nhật sáng tạo nên. Cùng với đó, Provoq tích hợp công nghệ E-flex của GM mà Chevrolet Volt là mẫu đầu tiên được thừa hưởng.

Volt sử dụng một pin điện cỡ lớn và động cơ gas hóa lỏng loại nhỏ để để xe đi được tới hơn 1.000 km mới phải nạp lại. Do lớn hơn nên Cadillac Provoq phải nạp điện mỗi khi đi được 500 km. Trong đó, có tới 450 km sử dụng năng lượng lấy từ pin nhiên liệu hydro. Hydro hóa lỏng và chứa trong bình áp suất 680 atm, khối lượng 6 kg.

Cadillac không tính toán giá trị công suất tổng của Provoq nhưng cho biết thời gian tăng tốc lên 100 km/h từ vị trí xuất phát là 8,5 giây, không thua kém những chiếc crossover chạy xăng khác.

Năng lượng được truyền tới 4 bánh thông qua hệ dẫn động 4WD. Điểm đặc biệt là lưới tản nhiệt của Provoq có thể nâng lên hạ xuống bằng cách điều khiển từ ghế lái, đảm bảo động cơ E-flex được làm mát đủ. Mui xe gắn pin năng lượng mặt trời, cung cấp năng lượng cho hệ thống điện nội thất.

Trên bảng điều khiển trung tâm, Provoq có màn hình LCD hiển thị những thông tin về pin nhiên liệu và so sánh với động cơ truyền thống. Ngoài ra, Cadillac còn trang bị ổ cứng để lưu giữ các bản nhạc với chức năng kết nối USB.

Đại diện của Cadillac ám chỉ rằng Provoq không hẳn là một mẫu xe riêng biệt mà có thể chỉ là hình ảnh của xe hơi trong lai, với năng lượng chủ yếu có thể là pin nhiên liệu

Hạng B2
17/11/06
495
0
0

bác giải thích e hộ cái tù pin nhiên liệu,:D thấy hoài mà vẫn ko hiểu đó là cái quái j.:(

Hạng B1
13/6/08
77
0
0
35

em nhìn cứ hao hao X6 ........... ứ thích ...:D:D

Hạng D
22/10/06
2.127
65
48
Houston, Texas

Nó là Captiva đó các bác ơi . Em kô xì pam lung tung đâu :D

Hạng D
1/6/08
1.217
1
38
30
Tp.HCM
tuningclub.vn

Trích đoạn: Quoc Viet

Nó là Captiva đó các bác ơi . Em kô xì pam lung tung đâu :D
Em nó Cap mà có logo của Cadillac là sao vậy bác?[8|]

Hạng B2
20/9/07
447
0
16

Trích đoạn: fanfast

bác giải thích e hộ cái tù pin nhiên liệu,:D thấy hoài mà vẫn ko hiểu đó là cái quái j.:(
Pin là cái giống pin điện thoại đó bác , lắp cái đó vào là chay ngon ah ko cần xăng;)