Kính các bác, em đã lấy Acer one và mua 1 cái usb 3g HDSPA. Lúc mua usb tại cửa hàng test thử bằng con lap của cửa hàng thì ngon. Em về nhà cắm vào con Acer one ,cài đặt theo đúng các bước như link này: http://www.vatgia.com/hoi...b-3g-hsdpa-mh887u.html
Đến bước cuối cùng là click vào Connect thì máy báo : Ko tìm thấy usb modem!!
Em ko hiểu sai ở bước nào cả, hí hoáy cả buổi chiều rồi mà ko đc đành xài wifi. Bác nào biết chỉ em với ạ!!!

Hạng D
23/6/08
1.246
3.444
178
Có thể do bác chưa cài driver của USB 3G. Còn cái kia là hướng dẫn thiết lập soft kết nối thôi.

Hic, em tìm ra rồi nhưng chưa làm đc ạ. Con usb đó cắm vào máy khác thì ngon, nhưng riêng con Acer one thì ko nhận, do lỗi win ạ. Máy em cài XP,nhưng bản rút gọn vì máy chỉ có 8G thôi,cài bản full thì máy chạy ẹ lắm. Wifi vào vù vù nhưng giờ vẫn ko xài đc cái ubs gần 1 củ
,chán lắm ạ. EM đang tìm bác nào chiên nghiệp cài lại win cho em nó.

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Em cũng dùng Acer One và cái 3G của Viettel ..chạy bt bác ơi , bác ra cửa hàng cho chung nó xem thử lại

Hic, em thử rồi ạ, với lap khác nó vào bình thường. Giờ em đang kiếm ai biết cài bản win XP rút gọn dành riêng cho con Acer 1 này nó mới nhận usb 3g. Lý do là bản win em đang dùng đã đc bỏ bớt 1 số thứ cho nhẹ,mà em thì ko biết nó thiếu cái gì nữa. Mang ra cho thợ cài lại win thì nó ko cài đc vì ko đủ dung lượng trống. Máy em ổ 8G ạ.

Hạng C
9/4/08
683
382
78
Do ổ cắm USB của Bác có vấn đề, thử qua ổ cắm khác