Tập Lái
4/12/04
33
0
0
Tôi đi đường thấy xe LAC hay gắn 1 cái gì đó nhọn nhọn hình chóp ở trên nóc, phần phía sau. Đó là cái gì vậy các bác ?

Tập Lái
4/12/04
33
0
0
RE: Cái gì gắn trên nóc xe LAC

Anten để bắt radio cho khỏe hơn hả bác mypt ?
Nếu cho radio thì tôi nghĩ nó chỉ có tác dụng trang trí là chính thôi.
Cái đó cho LAC mua ở đâu, giá bao nhiêu hả bác mypt ? lắp có khó không ?

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Có phải nối dây nhợ gì không? :D

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Tưởng gì HÓa ra là đồ chơi, thế thì "đồ chơi" của tớ còn dài hơn nhé:):)

Cái gì gắn trên nóc xe LAC

.....tại vì tớ mới sắm được cái TV Super be bé mà chưa biết gắn ăng ten thế nào mà:D.............kiểu này chắc tớ vẫn phải đem cái ăng ten râu TV bắt lên đấy rồi chạy dây lên táp lô để dò TV cho cu con xem:D:D:D Đã nhà quê thì nhà quê hẳn cho bõ nhỉ.....

Last edited by a moderator:
Hạng C
15/6/04
821
12
0

Các bác cho em hỏi là có thể đấu dây từ anten râu của TV vào anten của xe ko nhỉ ? mà đấu thế nào í nhỉ ?

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

đuợc chứ bác Stinger. Bác mở ra xem các dây của TV (Super) ra sẽ thấy 1 cái hộp có 4 cái lỗ cắm anten. Lỗ đó giống như lỗ cái headphone nhưng chỉ có 2 "dây" (không hiểu gọi là cái gì, nôm na là có 2 phần) trong khi đầu cắm headphone có 3 xxx. Bác có thể ra khu Nhật Tảo mua cái đầu chuyển có 3k. Nếu không bác cắt cái dây anten cũ nối dây anten mới vào.

A1
14/12/03
2.555
4.253
113

Hehehe, gắn vào rồi thì khi muốn xem Tv thì bật màn hình lên, chạy xe ra số 9 Nguyễn Thị Minh Khai mà xem nhé bác. Đi ôtô mà dùng anten râu thì no door để coi rùi bác ơi.

Hạng B2
2/11/04
168
0
0

Trích đoạn: Air Bag

Hehehe, gắn vào rồi thì khi muốn xem Tv thì bật màn hình lên, chạy xe ra số 9 Nguyễn Thị Minh Khai mà xem nhé bác. Đi ôtô mà dùng anten râu thì no door để coi rùi bác ơi.

Có chứ, nếu TV của các bác có kèm đầu thu KTS và antena loại vô hướng là có thể xem thoải mái các chương trình của VTC hoặc BTC rồi.