Hạng D
5/4/07
1.793
385
83
Các bác cho em hỏi tí ạ:
Em có hòm thư trên gmail. Vậy bây h có cách nào tải hòm thư đó về để chạy trên outlook được ko ạ, nhiều khi em muốn xem lại thư cũ mà cứ phải vào mạng thấy bất tiện quá. cám ơn các pác!

Hạng B2
4/9/06
354
7
18
49
RE: Cài hòm thư gmail trên outlook

Bác tạo một email account mới trên MS Outlook (hy vọng là bác biết việc này ;)) Trong phần Incoming server bác gõ POP.GMAIL.COM, Outgoing server bác gõ SMTP.GMAIL.COM, Username là cả cái địa chỉ Gmail của bác, password là ****** :D:D
Bác click chọn More settings, rồi chọn Tab Outgoing server, xong bác tick chọn My server requires...., và chọn Use same setting as..... Xong bác qua Tab Advance đổi lại port incoming thành 995, outgoing là 465. Vậy là xong đóa bác.

Có một điều là bác phải vào Gmail trước để chọn cho phép nó POP trong phần setting của nó đó. Và nhớ là chọn mục Pop email from now on (đại loại như vậy, có nghĩa là những email bắt đầu từ lúc này, chứ không nó down hết toàn bộ inbox xuống máy của bác, mà bác xài mail từ năm 2005 thì ôi thôi [&:]:(. Chúc bác thành công. Ngay trên hộp thư Gmail cũng có hướng dẫn đó bác. Bác có thể tham khảo thêm cho rõ hơn vì nó có hình trực quan sinh động lém ;)

Hạng D
5/4/07
1.793
385
83

em down được rồi bác ạ:D, khổ cái là tát cả email nó chạy hết vào inbox, làm thế nào cho nó chạy đúng vị trị của các thư hả bác Xìtin ơi?:D

Hạng C
25/12/03
511
0
16
Vietnam

Cài rules cho MO thôi, từ địa chỉ email này.... chuyển vào folder này....

Hạng D
5/4/07
1.793
385
83

Trích đoạn: mdhung

Cài rules cho MO thôi, từ địa chỉ email này.... chuyển vào folder này....

Vẫn ko được bác ạ:D, nỏ thấy cái rule này từ tool?[8|]

Hạng D
15/5/07
1.488
2.036
143

Trích đoạn: justintran

Bác tạo một email account mới trên MS Outlook (hy vọng là bác biết việc này ;)) Trong phần Incoming server bác gõ POP.GMAIL.COM, Outgoing server bác gõ SMTP.GMAIL.COM, Username là cả cái địa chỉ Gmail của bác, password là ****** :D:D
Bác click chọn More settings, rồi chọn Tab Outgoing server, xong bác tick chọn My server requires...., và chọn Use same setting as..... Xong bác qua Tab Advance đổi lại port incoming thành 995, outgoing là 465. Vậy là xong đóa bác.

Có một điều là bác phải vào Gmail trước để chọn cho phép nó POP trong phần setting của nó đó. Và nhớ là chọn mục Pop email from now on (đại loại như vậy, có nghĩa là những email bắt đầu từ lúc này, chứ không nó down hết toàn bộ inbox xuống máy của bác, mà bác xài mail từ năm 2005 thì ôi thôi [&:]:(. Chúc bác thành công. Ngay trên hộp thư Gmail cũng có hướng dẫn đó bác. Bác có thể tham khảo thêm cho rõ hơn vì nó có hình trực quan sinh động lém ;)

Giúp em với các bác ơi! Lúc trước em làm y như các bác bảo th2i được, nhưng sau khi em ghost lại Win thì không cài được nữa. Nó cứ báo là không thể login được, trong khi em check mail = Web thì được

Hạng C
12/7/05
834
94
28
Trường Bạch Sơn Nam

Trích đoạn: justintran

Còn Yahú mail thì sao bác ơi, cho 1 bài hướng dẫn luôn đi bác! :D Tks!

Hạng B2
21/6/05
293
7
18
56

lúc trước mình có tìm hiểu vụ này
hình như Yà hú nó ko cho rắn ơi, phải trả xiền ...
(nếu ai cũng chuyển mail YH về OE hết thì sao nó lượm tiền quảng cáo khi vào check mail được)

Last edited by a moderator:
South Africa
4/11/06
776
10.661
93

Trích đoạn: h.t.duong

lúc trước mình có tìm hiểu vụ này
hình như Yà hú nó ko cho rắn ơi, phải trả xiền ...
(nếu ai cũng chuyển mail YH về OE hết thì sao nó lượm tiền quảng cáo khi vào check mail được)
Y!m cũng check được bằng outlook bác à, để mai em rảnh ngồi viết chi tiết hướng dẫn cho bác.

Hạng C
8/7/07
862
17
0

em xem hướng dẫn cài trong phần help của gmail thì thấy SMTP Port có khác nhau đối với các mail client khác nhau, và có 3 port khác nhau là 465, 25 và 587. Bác nào rành IT cho em hỏi tại sao lại có sự khác nhau đó nhỉ. Em nghĩ mail client nào thì cũng phải dùng port như nhau chứ[8|]