Em có 1 em MD 6 có cái nút ký hiệu TSC hay TST gì đó nó có tác dụng gì các bác. Bác nào biết cho em kinh nghiệm với. Em cảm ơn các bác

PM6 nói:
TSC - Chống trơn trượt của Mazda 6 đó bác

Bác cho em hỏi thêm 1 tí nữa là khi mình để on thì là chế độ dùng TSC và để OFF là tắt hả bác. Em chưa thử cái này bao giờ. và không biết dùng trong hoàn cảnh đường xá thế nào. Bác làm ơn có thể nói rõ cho em chút xíu nữa được không ạ. Em cảm ơn bác

Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho
TCS dùng trong hoàn cãnh dường trơn trượt mưa ướt bác àh, riêng e từ lúc mua xe e lúc nào cung đễ ON cho khõe khỏi lăn tăn

PM6 confirmed
Hạng D
9/10/07
1.016
18
38
Ho Chi Minh
OTOHAGIANG nói:
kidnln nói:
TCS dùng trong hoàn cãnh dường trơn trượt mưa ướt bác àh, riêng e từ lúc mua xe e lúc nào cung đễ ON cho khõe khỏi lăn tăn
Nếu để on liên tục có ảnh hưởng gì đến tốc độ hay ăn xăng hơn không bác kidnln

Chưa kiểm chứng có ăn xăng bác ơi, chĩ biết là em để ON liên tục. Xăng chạy hoài ko hết :)

Hạng B1
11/10/08
95
2
6
53
Cứ để TCS on khi chạy trơi mưa thấy rất là ok các bác ah

Hạng B1
28/4/09
70
0
0
PM6 nói:
TSC - Chống trơn trượt của Mazda 6 đó bác

kidnln nói:

Bác cho em hỏi câu này hơi gà một chút nha ! KHi khởi động trên bảng điện hiện dòng chữ TSC off . Khởi động máy xong thì nó tắt đi, như vậy là đang mở hay đang tắt vậy bác?
Còn nếy em nhấn vào cái nút TSC đó thì khi khởi độngtrên bảng điện không thấy báo cái gì???? như vậy là sao hả bác? bác nào biết chỉ giúp em như thế nào là mở (on)? như thế nào là tắt (off)?

Cám ơn các bác nhiều!

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
MA_028 nói:
Bác cho em hỏi câu này hơi gà một chút nha ! KHi khởi động trên bảng điện hiện dòng chữ TSC off . Khởi động máy xong thì nó tắt đi, như vậy là đang mở hay đang tắt vậy bác?
Còn nếy em nhấn vào cái nút TSC đó thì khi khởi độngtrên bảng điện không thấy báo cái gì???? như vậy là sao hả bác? bác nào biết chỉ giúp em như thế nào là mở (on)? như thế nào là tắt (off)?

Cám ơn các bác nhiều!
Khi khởi động thì thấy hiện lên, nổ máy thì tắt là ok bác ạ, không có mới đáng lo ngại:) Lúc đó chế độ chống trượt đang hoạt động đấy.
Còn khi bác nhấn vào nút đó thì là bác tắt đi mất rồi nên khởi động máy bỏ qua không test chế độ này luôn nên đèn không sáng.
Chế độ này để chống trượt, bác nào muốn đề pa xe quay bánh như trong phim thì phải tắt cái này đi mới được:)