Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
21/11/15
704
4.965
93
Tp.HCM
Mấy cái CC trào cứt đái ra toàn thuộc nhóm Kao Kấp nha cụ... như saigon trước có vụ cứt trào lên láng đầy nhà 4 - 5 - 6 tỏi gì đấy.
Cụ bán gì nói luôn đi. Khỏi phải dài dòng, giờ này dìm lên dìm xuống lúc nhà phố lúc cccc. OSFI có hơn chục thớt dồi. Trên đây cũng có nhiều anh ở CC nên không cần phải mở bài dìm CC để bán đất nền hay gì gì đó.
Hóng đất nền giá hạt dẻ :):):)

Tập Lái
8/10/16
0
102
27
Saigon
Cụ bán gì nói luôn đi. Khỏi phải dài dòng, giờ này dìm lên dìm xuống lúc nhà phố lúc cccc. OSFI có hơn chục thớt dồi.

Em bán dâm được hem cụ... dậy được chưa.

Chục thớt thì sao... hổng lẻ cái OS này chỉ dành riêng cho các cụ sâu trá hình độc quyền tạo thớt hỏi đáp chia sẻ tung hứng lùa gà...

Tập Lái
8/10/16
0
102
27
Saigon
Quỹ BT gửi mấy năm có lãi, thêm dịch vụ gia tăng ( bãi taxi, quảng cáo thang máy,..). BQT quản lý tốt thì nó ko hết mà còn đẻ ra nữa nhé. BQT nhiều người nên có muốn xài vô tội vạ cũng chả được đâu

Làm sao để có được một BQT quản lý tốt cụ nhỉ ???... tại em thấy để giành được cái ghế BQT họ đã phải lao tâm lao lực thực hiện nhiều thủ đoạn lắm... như vận động bà con bới móc, chửi bới từa lưa đủ thứ về các khuyết điểm quản lý của BQL của CĐT khi chưa bàn giao hay BQT khóa trước... công sức họ bỏ ra đâu có nhỏ dậy lấy gì để kềm chế họ tìm cách chấm mút bù lại sau khi đắc cử... he he

Hạng B2
12/3/05
223
298
68
45
Làm sao để có được một BQT quản lý tốt cụ nhỉ ???... tại em thấy để giành được cái ghế BQT họ đã phải lao tâm lao lực thực hiện nhiều thủ đoạn lắm... như vận động bà con bới móc, chửi bới từa lưa đủ thứ về các khuyết điểm quản lý của BQL của CĐT khi chưa bàn giao hay BQT khóa trước... công sức họ bỏ ra đâu có nhỏ dậy lấy gì để kềm chế họ tìm cách chấm mút bù lại sau khi đắc cử... he he

Thôi bác ơi, chả phải ai cũng xấu, có tiêu cực thì cũng chỉ là thiểu số trong hàng trăm hàng ngàn chung cư.
Những người nghĩ như bác thường éo làm gì, chỉ thích tưởng người ta làm thế này thế kia.

Tập Lái
8/10/16
0
102
27
Saigon
Thôi bác ơi, chả phải ai cũng xấu, có tiêu cực thì cũng chỉ là thiểu số trong hàng trăm hàng ngàn chung cư.
Những người nghĩ như bác thường éo làm gì, chỉ thích tưởng người ta làm thế này thế kia.

Tiêu cực chỉ là thiểu số ???... Cụ lâu lắm rùi chưa về thăm quê hương hả cụ... mùa này nghe bảo vé cũng rẻ nè tranh thủ về chơi một chuyến đi cụ nhé... he he

• Like
Reactions: Baotruc2408
hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Xin được thỉnh giáo các cao nhơn am hiểu về CC chuyện này chút...

Theo em được biết thì mỗi cái CC sau khi bàn giao cho cư dân thì CĐT hay nhà thầu có trách nhiệm bảo hành vài năm đầu... hư đâu dặm vá loa qua chổ đó.

Sau khi hết thời gian bảo hành thì sẻ sử dụng đến cái khoản phí bảo trì 2% do cư dân đóng góp lúc ban đầu... lúc này thì gần như chất lượng tất cả các hạng mục như "thang máy, máy phát điện, máy bơm, hệ thống ống cấp thoát nước, bồn chứa v.v..." đều đã te tua như đống giẻ rách vì tình trạng dặm vá sửa chữa loa qua cho có trước đó.

Dậy thì cái quỹ 2% này sẻ trụ được thêm mấy năm cho một cái CC như một con bệnh sida thời kỳ cuối khi đó ???

*** Một em sida điển hình đây... CC kao kấp chưa gì đã bục cả bể cứt chảy lênh láng... mà cũng chả phải lần đầu mới kinh nhé.

http://m.kenh14.vn/ha-noi-be-phot-c...-ra-boc-mui-ca-tang-ham-20170301113819362.chn

Chưa nghe bạn bè ở các CC cao cấp và cả bình dân nào (khoảng hơn chục cái khác nhau khắp SG) than hết quỹ BT cả (trừ những CC quá cũ thì thậm chí không có quỹ)!

Còn nếu không phải hỏi về quỹ BT, mục đích bác post bài này là gì?

Tập Lái
8/10/16
0
102
27
Saigon
Chưa nghe bạn bè ở các CC cao cấp và cả bình dân nào (khoảng hơn chục cái khác nhau khắp SG) than hết quỹ BT cả (trừ những CC quá cũ thì thậm chí không có quỹ)!

Còn nếu không phải hỏi về quỹ BT, mục đích bác post bài này là gì?

Ủa... rõ ràng là tui đang hỏi về cái quỹ này mà... vì sắp tới đây sẻ có một loạt CC hết bảo hành từ CĐT... câu hỏi rất rõ ràng mà sao hết cụ này tới cụ nọ cứ thi nhau nhảy vào gán ghép mục đít mục mông khác cho tui là sao dậy ta... ngộ ghê à nha.

• Like
Reactions: Baotruc2408
Status
Không mở trả lời sau này.