Hạng C
1/4/09
793
165
43
Theo em thì gắn camera de là good nhất. Giá cũng không cao hơn cảm biến lùi bao nhiêu.

Hạng B1
18/5/09
52
0
0
US
Nếu xe Bác dưới 50k thì cứ gắn bên ngoài cho rẻ, hàng TQ bây giờ nhiều cái dùng cũng tốt chán.

Hạng B1
10/1/09
83
52
18
Em đã xem qua 2 sản phẫm của hãng và bên ngoài thì hàng trong hãng cứng cáp và chắc chắn hơn hàng bên ngoài. Và có hỏi thăm một số xe innova dù là chỉ có 2 cãm biến nhưng độ quét của nó khác rộng qua khỏi hai hông xe. nên em muốn biết là bác nào có sử dụng qua cho em so sánh thôi. giá cả thì đã biết, chỉ còn về chất lượng và tính hiệu quả của sản phẫm thôi. mong ý kiến của các bác ạ. cãm ơn nhiều.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.182
113
đây
lạy bác, trong ngoài gì cũng 99% ở Tàu, em nghĩ Nhật nó chả làm cái này nữa, cứ lắp 2-3 cái phía sau là đủ, dư cơm thì vào hãng thôi, đến nguyên bộ camera de + màn hình dùng wireless, nightview hẳn hoi của Tàu, em xài rửa xe vô tư, đá văng bùm bụp vì gắn dưới gầm cũng có hỏng gì đâu, cảm biến de là cái quá đơn giản không cần cầu kì quá, nó giống việc đi thay cái giò đạp xe máy, của VN có 35K mắc gì mua của ThaiLand theo xe hơn 200K, cũng mỗi tác dụng để đạp

Tập Lái
26/2/09
37
0
0
Hi các bác;
em cũng đang phân vân muốn gắn cảm biến hoặc camera vì xe em mỗi lần ra khỏi sân là phải lùi ra đường với dốc cao gần 0.5 m, đường chợ đông người. Gắn camera thi phải them cái màn hình phức tạp. Nhờ các bác nào rành tư vấn dùm điểm mạnh giữa 2 loại này là gì de em lắp hợp lý sử dung và chi phí? hinh như camera kông báo khoảng cách?

Em muốn kiếm cái vây cá màu đen ( kô đèn, loại ngầu chút) nhưng đã kiếm o An DUong Vương mấy tiệm mà ko thấy( toàn loại có đèn trắng ơ trên). Bác nào biết mua ở địa chỉ nào chỉ em với.

Hi các bác;
em cũng đang phân vân muốn gắn cảm biến hoặc camera vì xe em mỗi lần ra khỏi sân là phải lùi ra đường với dốc cao gần 0.5 m, đường chợ đông người. Gắn camera thi phải them cái màn hình phức tạp. Nhờ các bác nào rành tư vấn dùm điểm mạnh giữa 2 loại này là gì de em lắp hợp lý sử dung và chi phí? hinh như camera kông báo khoảng cách?

Điểm mạnh của cảm biến lùi trước hết là k cần tốn "lúa" để mua thêm màn hình, vì bác lắp cảm biến lùi thì đã có sẵn cái màn hình hiển thị nhỏ, còn nếu bác lắp camera thì bắt buộc phải có màn hình mới phát huy được tác dụng

Cái cảm biến lùi có luôn màn hình hiển thị số mét và có tiếng kêu bíp bíp, đặc biệt là cảm biến bên e khi bác de gặp chướng ngại vật trong phạm vi 1.5 m là nó bắt đầu kêu và càng gần 40 cm nó sẽ kêu to và liên tục nhấp nháy trên màn hình yêu cầu bác là phải dừng lại.

Còn camera bên e bán nó cũng có chức năng hiển thị khoảng cách ạ, ngoài ra nó còn có thể sử dụng được vào ban đêm vì tia hồng ngoại bác ạ, bác có thể chọn loại bắt ở khoan cản hoặc gắn ở bảng số. Vợ 2 bác là Civic thì e nghĩ lắp loại gắn ở bảng số là thích hợp nhất ( đảm bảo tính thẩm mỹ ạ). Còn chi phí thì e cũng đã báo cho bác biết rồi ạ

Tập Lái
20/5/09
17
0
0
em đang xài con caren, cũng đang định bắt. Nhờ các bán tư vấn hộ em là nên bắt cảm biến hay cái camera hay là cả 2 cái? và já cả ntn à?

Tập Lái
20/5/09
17
0
0
dochoioto.net nói:
Hi các bác;

Điểm mạnh của cảm biến lùi trước hết là k cần tốn "lúa" để mua thêm màn hình, vì bác lắp cảm biến lùi thì đã có sẵn cái màn hình hiển thị nhỏ, còn nếu bác lắp camera thì bắt buộc phải có màn hình mới phát huy được tác dụng

Cái cảm biến lùi có luôn màn hình hiển thị số mét và có tiếng kêu bíp bíp, đặc biệt là cảm biến bên e khi bác de gặp chướng ngại vật trong phạm vi 1.5 m là nó bắt đầu kêu và càng gần 40 cm nó sẽ kêu to và liên tục nhấp nháy trên màn hình yêu cầu bác là phải dừng lại.

Còn camera bên e bán nó cũng có chức năng hiển thị khoảng cách ạ, ngoài ra nó còn có thể sử dụng được vào ban đêm vì tia hồng ngoại bác ạ, bác có thể chọn loại bắt ở khoan cản hoặc gắn ở bảng số. Vợ 2 bác là Civic thì e nghĩ lắp loại gắn ở bảng số là thích hợp nhất ( đảm bảo tính thẩm mỹ ạ). Còn chi phí thì e cũng đã báo cho bác biết rồi ạ

Bác cho em hỏi cái camera có chức năng hiển thị khoảng cách bên bác là nhiu vậy? bác có thể báo já hoàn chỉnh cho em được ko? vì xe em cũng chưa có màn hình

Hạng B1
11/10/08
95
2
6
53
Thời này người ta gắn camera de không bác ui, bác là một trong số ít người truyền thống thích cảm biến lùi đấy.