Tư Vấn Chia Sẻ cảm biến lùi trục trặc

Tập Lái
23/3/07
23
0
1
tui xài cái cảm biến lùi có 2 mắt đặt ở phía sau xe & có cái đồng hồ nhỏ báo khoảng cách gắn trên táp lô, nhưng bây giờ cứ bắt đầu lùi là nó kêu & đồng hồ cứ báo 0.35-0.45m hoài, cứ như vậy cho đến khi đuôi xe đụng luôn vào vật cản nó sẽ báo & kêu y chang, bác nào biết cách xử lý chuyện này kg? có nơi nào ở SG sửa được kg?

Hạng B2
28/3/07
205
1
0
47
Ha Noi
vnexpresss.net
RE: cảm biến lùi trục trặc

Chắc là bị chập mạch ở đâu đo rồi, bác mang ra cửa hàng nội thất xe hơi để họ đấu lại xem . Xe em thì không bị như bác nhưng có lúc nổ máy rồi , chưa vào số lùi mà nó cứ kêu ầm lên như là khi cách vật cản 20 cm vậy, nhưng chỉ thỉnh thoảng thôi tắt máy đi đề lại thì lại ngon, thế là sao các bác nhỉ hay là nó bảo em là đi mua bộ cảm biến mới đi.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Cũng có khi nó bị dơ mắt đọc , đằng nào cũng phải đem đi bảo hành đi bác :D

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Còn em thì lúc cài số de, đứng tại chỗ thì báo chính xác. Lúc de, nó báo loạn xạ và phản ứng chậm. Vì là xe số tự động nên hơi phiền, cài số D là phải qua số R, qua R thì nó kêu. Bây giờ, em tắt cho nó khỏi kêu luôn, chi để hiện số. Đã kiểm tra, không chạm dây

Hạng B2
9/3/07
132
0
0

Có trường hợp bị nhiễu nguồn điện nữa. Mấy ông thợ đấu dây lại và chống nhiễu là êm.

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Em cũng chẳng cần cảm biến lắm. Chỉ cần nó báo nhiệt độ thôi.

Hạng C
14/10/05
846
424
63
Tp. Hồ Chí Minh

Ðúng rõ chán thiết bị lắp ráp phải không các bác! Minh cũng xài camera, lắp của Bác Phú, mới hơn tháng đã không nhìn thấy (nhìn thấy nhưng đen thui), đem đến bác Phú bảo hàng "xách tay", không bảo hành. Thế là phải sửa tốn 2xị, 5 ngày sau vẫn lại như cũ. Không biết thiết bị nào tốt hơn để thay, bác nào giúp minh với???[8|]

Hạng B2
21/3/07
416
0
0
"tp hoa phượng đỏ"

hix, mấy cái này em nghĩ cứ phải xài đồ dzin theo xe, có gì bảo hành cũng dễ các bác ạ, điều kiện đường xá(xe cộ) và khí hậu VN mình là lằng nhằng lắm ^^

Hạng B2
9/3/07
132
0
0

Trích đoạn: VietPre
Ðúng rõ chán thiết bị lắp ráp phải không các bác! Minh cũng xài camera, lắp của Bác Phú, mới hơn tháng đã không nhìn thấy (nhìn thấy nhưng đen thui), đem đến bác Phú bảo hàng "xách tay", không bảo hành. Thế là phải sửa tốn 2xị, 5 ngày sau vẫn lại như cũ. Không biết thiết bị nào tốt hơn để thay, bác nào giúp minh với???[8|]
Op, tôi nghĩ bên bác Phú phải có hàng chính hãng chứ, nhưng chắc là mắc hơn - có bảo hành mà.
Bác hỏi lại bác Phú xem sao, người chung một nhà chắc là dễ rồi.
Nếu có tin gì mới bác ới cho anh em biết nhá, tôi có người quen tính gắn cho cái Mondeo, định giới thiệu cho bác Phú đó. Nghe bác nói vậy cũng hơi lo.