Hạng B1
3/7/16
89
46
18
35
có bác nào như em, vừa rồi đi đón ông sếp và lên hơi sớm nên tấp xe vào lề ,đoạn 42 trường sơn, có thấy biển cấm đỗ cấm dừng , em không rời ghế tài , xe vẫn bỏ xi nhan phải , máy tắt,
và rồi e định đề máy xe đi thì 2 chú áo vàng đến, kêu xuông xe , em cũng chào hỏi , chưa kiệp làm gì lấy giấy tờ ra đi, chú kiểm tra . ( móc biên bản ra 2 chú ghi khí thế mặc dù chư có biết gì )
có kẹp bánh mì trong đăng kiểm .
dạ chú con bị lỗi gì ?
thấy biển kia ko ?
dạ cấm đỗ,
vậy sao vẫn đỗ ?
con có điện thoại con tấp xe vào lề con nghe đt, vừa chạy vừa nghe chú thấy bắt con còn nặng hơn. con mới vừa dừng xe con còn nóng hổi,
tắt máy là đỗ rồi con ơi sao tắt máy chi ?
dạ thói quen dừng xe là tắt máy, con dừng nge dt mà chứ con có làm gì đâu ?
ông thứ 2 nói : ê mậy xe ngừng lăng bánh là đỗ rồi nha mậy ?
trời mấy chú nc mắc cười ( nghĩ trong bụng. )
BIÊN BẢN ĐÃ VIẾT XONG,
thôi kí đi con, chú cho lỗi nhẹ, không chấp hành hiệu lệnh biển báo , 350 k .
còn phán câu, xong rồi có biên bản rồi muốn đậu đến chiều luôn cũng dc,

không bao nhiêu nhưng bực mình đi tới đi lui giai quyết hậu quả, đoạn đường có nhiều camera nên bác nào đi sân bay cẩn thận nhóe VÌ xxx LUÔN RÌNH RẬP và đèn đỏ còn 2 giây thì đừng cố mà vượt vì mấy chú núp lùm hay lắm, ko khóe lại biên bản nhá

ĐÔI DÒNG CHIA SẺ . CÙNG CÁC BÁC . gần tết có nhiều bác đi sân bay nên cẩn thận,
( đồn công an đội TSN nhiều ng bị phạt vãi ra , chắc chiến dich cuối năm )
Mấy bác đến sớm thì nên gửi xe vào bãi hiện đại nhá, mất 20 k còn hơn là 375k nhá, gửi xe miễn phí vé cổng ra nhá,

Hạng F
1/6/15
5.555
28.622
113
Túm lại em không hiểu gì hết, có bánh mì trong đăng kiểm sao có biên bản, không tuân thủ biển báo sao lại 350k, mình sai sao lại bực mình ...

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Túm lại em không hiểu gì hết, có bánh mì trong đăng kiểm sao có biên bản, không tuân thủ biển báo sao lại 350k, mình sai sao lại bực mình ...
Bánh mì có 100k nên bị chê.
Biên bản ghi lỗi nhẹ nhưng thu tiền đúng lỗi luôn.
Bực mình là tại sao mình biết sai mà vẫn bị phạt.

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Lần sau nác chủ đi sân bay thì có hai cách dừng xe ko lo bị vịn
1/ Bác dừng gần với mấy xe đậu vô quán ăn, quán phở đó, tụi xxx chẳng bao giờ đụng vì quán nó bao rồi (em thường đi sân bay, xe dừng ăn quán gặp xxx đi ngang ngó lơ hết)
2/ Bác rẽ vào các đường nhánh như Cửu Long, Lam Sơn, Đồng Nai, Tiền Giang, Yên Thế...mà đậu, đầy chỗ, xxx chẳng khi nào vào (bằng chứng là dân khu đó đi xe máy chẳng ai đội mũ BH cũng chẳng sao).
Em khuyên các bác chọn cách 2 là yên tâm.

Hạng B2
14/1/14
171
195
43
Cá nhân em: Người đăng thớt này (em không gọi Bác Chủ được), sai hoàn toàn từ luật đến hành xử.

Hạng B2
25/11/15
451
315
63
Đoạn đường TS vào sân bay thường xuyên kẹt vào giờ cao điểm, em không biết bác dừng khi nào chứ lỡ vào sân bay muộn lại nhiều người như bác thì rất khó chịu đó bác.