Hạng B1
21/2/17
80
81
18
43
Xẻng mua ở đâu vậy bác? Em cũng phải sắm 1 cái mới được ra đường bây giờ nhiều cướp quá cũng cần phải có một cái phòng thân.

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Theo cá nhân mình thì một khi đã lái xe thì phải đảm bảo kiên nhẫn và nhẫn nhịn không được nổi nóng để đảm bảo đi đến nơi về đến chốn. Trong trường hợp ngặt nghèo bị đe doạ, nếu biết võ nghệ thì sẽ tăng thêm phần tự tin để hoá giải, mấy thằng đi 2 bánh như trên không là vấn đề để bận tâm. Tuy nhiên, phần thiệt thòi luôn về phía người đi ô tô vì luật pháp luôn nắm người có tóc

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
2/6/14
1.356
901
113
30
Rồi lở mình thủ mấy cái như bác chủ nói xong xui lổ bị 141 hay 113 hay abcd gì đó kiểm tra thì.... ôi chắc chỉ có đi làm xe kính chống đạn như tụi Mẽo

• Like
Reactions: realman_80
Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Em bị 1 lần do xe máy tạt đầu quẹt nhẹ và sau đó anh hùng rơm vỗ nắp capo rồi đến bên cửa tài đập kính văng tục...e bình tĩnh ko nói 1 lời từ từ lấy cây xẻn kiểu Mỹ ra vặn tới vặn lui thế là đại ca ấy biến mất lúc nào ko hay. Các bác chơi cây xẻn này xếp rất gọn nằm trong hộp tì tay và rất hợp pháp.
View attachment 643551
Em cũng như bác, nhưng để cái xẻng lắp sẵn dưới ghế lái từ nhiều năm nay, đầu búa thì còn trong túi bỏ cốp sau. Nếu có chuyện xấu xảy ra chắc bác không đủ thời gian để lắp lego kịp.
Nói chứ cây này dùng để phòng thân chủ yếu khi đi đường xa vắng vẻ. Còn thường thì gặp va chạm em cứ xuống xin lỗi trước và nói chuyện hòa nhã thì hầu hết đều giải quýêt êm đẹp, chỉ nên dùng tới khi vào đường cùng thôi. Cái xẻng rất hiệu quả khi xe về quê lún sình hoặc cát :)

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Em bị 1 lần do xe máy tạt đầu quẹt nhẹ và sau đó anh hùng rơm vỗ nắp capo rồi đến bên cửa tài đập kính văng tục...e bình tĩnh ko nói 1 lời từ từ lấy cây xẻn kiểu Mỹ ra vặn tới vặn lui thế là đại ca ấy biến mất lúc nào ko hay. Các bác chơi cây xẻn này xếp rất gọn nằm trong hộp tì tay và rất hợp pháp.
View attachment 643551
Chắc nó tưởng bác lấy xẻng đào hố chôn nó.....

• Like
Reactions: ReventonV12