Hạng F
5/3/05
8.718
72.177
113
đây
minhanhcm nói:
Bác có thấy mấy em To như Camry, Altis, Innova... gì đó đi 200.000km hoặc hơn chẳng phải làm gì đến động cơ cả. Bác hỏi mấy anh đi Ford đi rồi biết với km như vậy thì Ford làm gì.   
@Lamdat: Em so sánh cùng cấp với nhau cho Bác dễ nhận biết nhé. Bác cứ lấy xe cả 2 hãng chạy luôn thì sẽ biết ngay. Cũ hay mới gì cũng được, miễn là cùng đời nhau. Sau khi chạy xong Bác sẽ thấy mình nói đúng hay sai ngay.
1/ Ford Mondeo so với Camry
2/ Ford Laser so với Altis
1. Ford Mondeo thì sao hả bác? thấy bác rành quá em cũng hỏi luôn thế chả may chạy tới 200.000km thì phải làm những gì hay vứt cái máy luôn để em bảo ông cụ chuẩn bị vì xe chạy cũng sắp tới 200K rồi :cool: lại toàn đi từ TPHCM -> Hải Dương... chứ xe chạy thì mấy thứ hao mòn phải thay lẽ đâu lại có cái dòng bôi đậm đó?

2. Altis thì so với Focus bác à, còn Laser so với Corolla, 2 cái này thì chửa biết cái nào rớt máy trước cái nào đâu á... nói laser hỏng trước thì khác nào bác tát vào mặt mazda hay chốt hạ mazda trình kém toyota? cả hai đều của Nhật cả đấy bác..

Hạng D
@minhanhcm
Em đang hầu bác về cái " Cảm Giác" kìa. Đã là cái cảm giác thì khó hình dung lắm bác, khó đưa ra kết luận giống hay khác nhau ở mỗi người dưng tự nhiên bác đưa ra để so giữa Ford và Toy...gì đó! Mondeo hay Camry, Laser hay Altis......!?
Cái này bác có thể cho em thấy cái " cảm nhận" của bác chứ bác đâu nói về cái " cảm giác"! Em chưa có dịp đi Mondeo hay Camry, em chỉ có vinh hạnh chạy được Everst-Escape-Focus thôi nhưng em nói cho bác cái cảm giác của em nè :
Khi chạy Focus 1.8MT trên cao tốc Liên Khương vào sáng ngày 11AL thì em chạy được 180km/h...em " cảm giác" sợ hư vì xe mới chưa chạy tới 2.000km, và nhả ga ngay. Em hứa sau khi xe đã qua 5.000km em sẽ múc kịch kim để test tốc độ thực của nó!
Cảm nhận là hài lòng với nó, với số tiền đó và cảm giác là an toàn!
Vài dòng kính bác, vấn đề kỹ thuật thì có mấy bác khác nói!

Hạng F
14/9/04
9.900
27.193
113
Q3
cái bác râm dat này kinh nhỉ, e chỉ mới 120 mà nghe ghê ghê rùi

Hạng D
27/9/09
4.017
87
63
trăm điều vui
lamdat nói:
@minhanhcm
Em đang hầu bác về cái " Cảm Giác" kìa. Đã là cái cảm giác thì khó hình dung lắm bác, khó đưa ra kết luận giống hay khác nhau ở mỗi người dưng tự nhiên bác đưa ra để so giữa Ford và Toy...gì đó! Mondeo hay Camry, Laser hay Altis......!?
Cái này bác có thể cho em thấy cái " cảm nhận" của bác chứ bác đâu nói về cái " cảm giác"! Em chưa có dịp đi Mondeo hay Camry, em chỉ có vinh hạnh chạy được Everst-Escape-Focus thôi nhưng em nói cho bác cái cảm giác của em nè :
Khi chạy Focus 1.8MT trên cao tốc Liên Khương vào sáng ngày 11AL thì em chạy được 180km/h...em " cảm giác" sợ hư vì xe mới chưa chạy tới 2.000km, và nhả ga ngay. Em hứa sau khi xe đã qua 5.000km em sẽ múc kịch kim để test tốc độ thực của nó!
Cảm nhận là hài lòng với nó, với số tiền đó và cảm giác là an toàn!
Vài dòng kính bác, vấn đề kỹ thuật thì có mấy bác khác nói!
,
Em cũng thử vài chiếc cả To lẫn Fò. Hiện đang FC 1.8AT (4cửa), nay đã chạy được 72k. Lần đi Liên Khương vài tháng trước cùng hội FFC em cũng ráng cùng các anh hào, phi lên 160- thì thôi, ga lên 4000v/f, biết trình mình đến đó nên thôi chứ xe vẫn khá ổn, thả 1 tay được. Còn chuyến mới nhất  vài ngày trước đi cung đường HCM với đoạn đèo Lò Xo ngoạn mục và đoạn trước đó thì cứ 80 mà đổ dốc vòng vèo (phầndo đường vắng), xe chỉ 2 người- bánh driff xuống đường nghe đã tai lắm. Với tầm tiền của con xe hiện tại mà có được sự vận hành thế thì quá ổn. Em hài lòng.

Hạng B2
2/2/11
101
0
0
47
Hà Nội
Cảm giác lái của xe Ford là ngon nhất trong các xe cùng giá:
- Rộng nhất. (ngồi thoải mái hơn).
- Đầm nhất. (đi đường trường sướng hơn).
- Tay lái phản xạ với về mặt đường chuẩn nhất. (an toàn hơn).
- Và ..... tốn hơn 1 tý xăng; option kém gần nhất, hi hi.

Hạng B2
4/9/10
417
0
0
phê phê là câu trả lời chính xác:D
em thấy  không chê Ford dc.Vì so ra cùng phân khúc và giá tiền thì Ford ăn chắc.Vd:inova có cửa với Esc?Chưa nói là có cửa với Eve nữa.Em thấy đã đi ford rồi muốn đổi xe thì đổi lên hạng sang luôn chứ ko có tầm đó nữa