Hạng B1
17/2/11
95
0
8
Cảm giác lái thì Ford chắc chắn sẽ hơn Toy hay xe Hàn rồi. Ford chỉ thua Toy về động cơ thôi. Khung gầm và tay lái thì Ford hơn hẳn Toy.

Tập Lái
25/1/11
34
0
0
củ cải nói:
E đã chạy thử focus 2009 sau khi đến showroom xem xe. Nói chung là ........ quá phình phường :) - các bác ford đừng chọi đá em nhé. E mới chạy thôi nên chắc cảm giác của em là trung thực nhất đó :) ...... so với xe Kia ( forte) mà e cũng chạy thử cũng vào hôm đó thì ... nói thiệt nhé : E Khẳng định là thua :(.
Cảm giác lái chỉ có được ở tốc độ cao, khi bác cần xử lí lái gấp thôi bác à.
Khi đó xe nào có cảm giác lái tốt bác sẽ thấy vô lăng với bánh xe như là một, bác sẽ cảm nhận rõ ràng được tình trạng mặt đường cũng như vị trí bánh trước. Còn xe nào cảm giác lái không tốt sẽ có độ lệch nhất định giữa vô lăng và bánh xe, khi đó bác sẽ cảm thấy xe chuyển động không hoàn hảo như bác ý muốn của bác.
Xe có cảm giác lái tốt mà tài xế chả có cảm giác gì thì cũng vứt :D
Chứ bác lái xe trong phố thì có khi Forte hơn Focus thật, vì vô lăng nó nhẹ và bác dễ xoay xở hơn (tiện nghi chứ không phải cảm giác lái)
Em bít sao nói vậy các bác đừng chém em (không trúng đâu :D)

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
minhanhcm nói:
Cảm giác lái thì Ford chắc chắn sẽ hơn Toy hay xe Hàn rồi. <span style=""color: #ff0000;"">Ford chỉ thua Toy về động cơ thôi</span>. Khung gầm và tay lái thì Ford hơn hẳn Toy.
Thua về động cơ là thua thế nào bác; bác dẫn chứng dùm em cái :cool:

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
Cảm giác lái không quan trọng bằng cảm giác tiền, chỉ cần cảm giác là tiền mình bỏ ra không phí là xúc, xe gì cũng thế, Mỹ Nhật Hàn, ...

Tập Lái
23/1/08
11
0
0
45
Ổi bơ nói:
Cảm giác lái chỉ có được ở tốc độ cao, khi bác cần xử lí lái gấp thôi bác à.
Khi đó xe nào có cảm giác lái tốt bác sẽ thấy vô lăng với bánh xe như là một, bác sẽ cảm nhận rõ ràng được tình trạng mặt đường cũng như vị trí bánh trước. Còn xe nào cảm giác lái không tốt sẽ có độ lệch nhất định giữa vô lăng và bánh xe, khi đó bác sẽ cảm thấy xe chuyển động không hoàn hảo như bác ý muốn của bác.
Xe có cảm giác lái tốt mà tài xế chả có cảm giác gì thì cũng vứt :D
Chứ bác lái xe trong phố thì có khi Forte hơn Focus thật, vì vô lăng nó nhẹ và bác dễ xoay xở hơn (tiện nghi chứ không phải cảm giác lái)
Em bít sao nói vậy các bác đừng chém em (không trúng đâu :D)
Chuẩn.

Hạng B1
17/2/11
95
0
8
Minh Pham nói:
minhanhcm nói:
Cảm giác lái thì Ford chắc chắn sẽ hơn Toy hay xe Hàn rồi. <span style=""color: #ff0000;"">Ford chỉ thua Toy về động cơ thôi</span>. Khung gầm và tay lái thì Ford hơn hẳn Toy.
Bác có thấy mấy em To như Camry, Altis, Innova... gì đó đi 200.000km hoặc hơn chẳng phải làm gì đến động cơ cả. Bác hỏi mấy anh đi Ford đi rồi biết với km như vậy thì Ford làm gì.

@Lamdat: Em so sánh cùng cấp với nhau cho Bác dễ nhận biết nhé. Bác cứ lấy xe cả 2 hãng chạy luôn thì sẽ biết ngay. Cũ hay mới gì cũng được, miễn là cùng đời nhau. Sau khi chạy xong Bác sẽ thấy mình nói đúng hay sai ngay.
1/ Ford Mondeo so với Camry
2/ Ford Laser so với Altis

Hạng B2
4/9/10
417
0
0
xin lỗi bác chủ thớt.Cho em hỏi bác cầm lái Mondeo và Eve đời nào vậy?Em công nhận với bác là từ đời 07 về trc cảm giác thì tệ thật.Nhưng hiện h` em lái Esc09 thì rất ok.Ko chê vô đâu dc,chỉ có 1 số lỗi nhỏ là hàng sau ko mát và ồn do lốp thôi.Chứ về ga,vô lang thì em nghĩ tốt hơn cả Santa Fe và CR-V nhiều.Ko tin bác thử thuê xe Ford 09-2010 mà chạy thử là bik ngay

Tập Lái
25/1/11
34
0
0
4BVN nói:
Cảm giác lái không quan trọng bằng cảm giác tiền, chỉ cần cảm giác là tiền mình bỏ ra không phí là xúc, xe gì cũng thế, Mỹ Nhật Hàn, ...
Tự dưng em liên tưởng đến mấy người mua BMW, đơn giản chỉ là vì thiên hạ cũng nhiều người đi và nhiều người khen và vì nó là xe sang mà chả cần biết ý nghĩa thật sự của thương hiệu BMW so với Lexus và Mer

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
minhanhcm nói:
Minh Pham nói:
minhanhcm nói:
Bác có thấy mấy em To như Camry, Altis, Innova... gì đó đi 200.000km hoặc hơn chẳng phải làm gì đến động cơ cả. Bác hỏi mấy anh đi Ford đi rồi biết với km như vậy thì Ford làm gì.

@Lamdat: Em so sánh cùng cấp với nhau cho Bác dễ nhận biết nhé. Bác cứ lấy xe cả 2 hãng chạy luôn thì sẽ biết ngay. Cũ hay mới gì cũng được, miễn là cùng đời nhau. Sau khi chạy xong Bác sẽ thấy mình nói đúng hay sai ngay.
1/ Ford Mondeo so với Camry
2/ Ford Laser so với Altis
Em đang chạy Ford đây thôi ( tổng cộng 4 xe đang sử dụng, chưa có vấn về động cơ cả)
, đợi đến 200.000km để kiểm chứng lại những gì bác nói