Hạng C
27/11/07
516
1
0
RE: Cảm giác lần đầu tiên em cầm vôlăng

dạ em các ơn các bác rất nhiều vì các bác đã chia sẽ em 1 chút kinh nghiệm về lái xe của các bác. Nói chung khi đã lên xe, bất kể cả xe máy và xe đạp, em luôn đặt an toàn lên hàng đầu. Còn những đoạn em chạy nhanh là vì ngoài đường cao tốc ấy mà. Em đang tập lái xe để hè này về đi chơi với dì tư của em đấy.:D:D

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Bác lấy bằng ở nước ngoài rồi về VN đổi lại có được không? Có phải thi lại không?

Hạng C
27/11/07
516
1
0

chắc về vn em xin cái bằng lái tạm bác ơi. Không bít nó có cấp kô nữa.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Mèn ơi bác ở ngoài nước mà hổng nói, ở đó học lái khác kiểu, làm AE ...:D Do VN chưa ký kết quy ước gì gì đó về bằng lái xe nên: Bằng lái do nước ngoài cấp (nói chung) về VN nếu muốn sử dụng thì phải đổi, hồ sơ gồm:
- Đơn xin...
- Bản photocopy GPLX.
-Bản dịch GPLX ra tiếng VN có bảo chứng.
-Bản phôtocopy hộ chiếu
-3 ảnh màu 3x4
Tất nhiên là các giấy tờ trên còn giá trị sử dụng, và quan trọng là phải có thời gian ở VN ít nhất 3 tháng. (Em nghe nói thời gian này có thay đổi nhưng không biết cụ thể)
Nơi phát đơn và đổi GPLE: Cơ quan Giao thông các địa phương. Các bác chú ý khi đưa hộ chiếu, GPLX gốc để đối chiếu coi chừng mấy bác thụ lý công việc quen tay bụp cái GPLX là xong phim :D

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Bác ấy phi trên 120km/h mà bác nghĩ ông thầy nào ở Vn dám cho học sinh lái kiểu này:D
Nước ngoài có nhiều nơi học dễ lắm, có người tập với bạn bè rồi đi thi chứ không học phút nào hết. VN thi cử khó mà ý thức lái kém cũng như không.

Hạng D
15/1/08
1.037
3.191
113

Bác xe cóc này nhiệt tình ghê. Mâm nào cũng thấy bác.
@bác xe cóc: báo cáo bác em đã hoàn thành nhiệm vụ rồi ạ.[8|]

Hạng B1
8/11/07
65
0
0

Trích đoạn: NewAdversary

xin lỗi các bác là em chạy số tự động chứ kô phải số tay bác ạh. Nhưng mà việc quan trọng nhất là em làm chủ được chiếc xe lúc chạy. Nhiều lúc sướng quá chạy quá tốc độ lun. hehehehe

chúc mừng bác, thêm 1 tay lái lụa cho OS

Hạng B2
15/5/05
270
1
16
Saigon

áh bữa nay mới đoc đc topic nầy;)vui wá pác Pác NewAd nhỉ...pác làm em nhớ lại hồi tạp lái wé:D. Nhưng mà em khá hơn pác 1 tý hihi...mới vô là ông thầy cho lai(xe số tay) ra đường rùi:DKo fãi là em khoe nhưng mà lỗi là ở ông thầy:(ỗng tưỡng em học lần đó là lần thứ mười máy rùi tai vì cũng có 1 thằng mặt rất gióng em cũng học ở đó nên ông thầy nhầm lẫn[&:]Chạy 1 hồi hơn 30f sau ỗng mới bit em mới hoc lái lần đầu hic hic...[&:]Trước đó em chưa bào giờ dám lái xe MT, em cũng chã bit sao em lai chay đc nữa mac dù có để bị tắt máy 1 lần lúc khởi động:Dnhưng ko cáng ai hết là ok rùi:D

Hạng D

Trích đoạn: NewAdversary

xin lỗi các bác là em chạy số tự động chứ kô phải số tay bác ạh. Nhưng mà việc quan trọng nhất là em làm chủ được chiếc xe lúc chạy. Nhiều lúc sướng quá chạy quá tốc độ lun. hehehehe
Mới tập lái mà leo lên AT thì sau này leo lên MT bảo đảm ko chạy được. Chạy MT rồi thì khỏi học cũng chạy được AT bác ơi :D