Tập Lái
RE: Cảm giác lần đầu tiên em cầm vôlăng

dạ em các ơn các bác. Hồi trước tới h, mỗi khi đi với ba em thì em hay quan sát những động tác của ba em và ông tài xế lúc lái xe. Khi vào kua, em nhả ga và bỏ vào chân phanh để rà. Chiều này đường có tuyết nên em kô dám đạp phanh, chỉ nhả ga và rà thôi. Trong khi chạy, em thả lỏng người để thoải mái xử lý tình huống. Thời tiết em tập là khá xấu, mưa to, đường trơn vị trời lạnh quá đóng băng 1 phần, lúc đó trời cũng đã tối. Em bật pha để thấy rõ hơn, thêm nữa là em cứ bám theo cái vạch vàng mà chạy. Rồi tới lúc tập đỗ vào lề đường. Em làm khá thành công, cả 4 lần đều đậu xát vào lề và kô xảy ra bất kì sai lầm nào. Đặc biệt là em kô bị mỏi chân hay tay

Vậy là bác chạy ở nước ngoài rùi, chứ ở trong nước, các bác đi 2 bánh bậy lắm, tài xế xịn lắm lúc phải phát rồ lên ấy chứ

Tập Lái

Em chả biết thế nào. Nhưng hình như cái số của em là toàn bị đâm... vào đít. Trước đi xe máy, đang đèo người yêu đi dạo thì tự dưng "rầm", 2 đứa nằm bẹp xuống đường. Thì ra là 2 thằng say rượu nó lạng lách đến lúc đek tránh kịp em đi đằng trước thì húc luôn, tại hại. Cả con 2 bánh Rebel của em cũng thế, phải thay đèn nhan sau đến 3 lần chỉ vì chúng nó húc vào đít mình.

Tưởng xe máy mới thế, hôm rồi cho ông chú nhà vợ cầm lái lên Chùa Hương cũng lại bị đâm vào đít. Ông chú có xe, chay quen rồi và thuộc đường hơn nên em để ông chú cầm lái. Khốn nỗi ông ý lại chửa chạy số tự động bao giờ. Đang đi tự dưng đứng khựng lại, thế là có thằng đi xe máy vẫn bám theo mời chào lên chùa Hương nó tông vào đít, tan tành bộ đèn hậu làm em mất oan mấy xèng. Hum đó lại là sáng sớm (3 giờ sáng) mồng 1 mới đau. Có phải cái số không nhỉ? Vì đi 2 bánh hay 4 bành, trộm vía, xưa nay em chửa húc, chửa quệt vào ai, cơ mà toàn bị nó "móc lốp".

Tập Lái

quote:

Trích đoạn: yeucars

Không biết các bác thì sao chứ em thì em không cảm tình tí nào với mấy cha thầy dạy lái xe, nhiều khi cứ chủi mình xa xả còn hơn cha chửi con, nghĩ tới giờ em vẫn điên, không những ăn nói đã không ra gì nhiều lúc còn trắng trợn đòi rủ đi nhậu này nọ hay mua giúp cái thẻ cào điện thọai . Em xin lỗi nếu có OS nào là thầy dạy lái trên forum nhưng thực tế hồi em đi học đã gặp rồi là vậy, tức nhất là khi mình đang lái mà nghe nói nặng là tâm lý thành ra lái lọang quọang liền. Nếu ai mới học lái mà cũng thành thạo ngay thì đi học làm gì.

Cái lớp của ba em cách đây 7 năm cũng giống bác vậy. Mấy ông cứ chửi miết. Cái xong có 1 lần ông thầy chửi ông bạn thân trong lớp đó của ba em. Ông nói là "ông chửi ai đó? tui kô bít tui mới đi học chớ. Nếu tui giỏi như ông tui vô đây làm j". Chỉ cần 1 câu thôi, mất lòng trước được lòng sau bác ơi.

Hic, nói về cái chuyện thầy dạy lái xe mắng chửi tùm lum cũng có một sự hay em may mắn biết. Hồi em học trong lớp có một ông Tướng quân đội (trường này thuộc quân khu thủ đô). Ông tướng này mặc dân phục đi học nên có "gã" thầy không biết, cứ chửi xa xả mà còn dọa cho trượt. Tức khi, lúc thi đường trường về xong, ông Tướng này hỏi "xin lỗi thấy tên gì ạh? Em có việc nhờ thấy!" ông thầy kia tưởng bở cho tên tuổi địa chỉ. Xong, ông tướng bảo: " Anh chuẩn bị chuyển đơn vị nhé!" A lê hấp. Thế đấy....

Hạng C
25/12/03
511
0
16
Vietnam

Trích đoạn: bêmờvê

Ngày trước em học lái xe, buổi đầu tiên thì đi nhẹ nhẹ ở một nơi thật trống vắng.
Buổi thứ hai chạy ra đường to to, người thưa thớt.
Buổi thứ ba, chạy ra đường be bé, nhiều xe đi lại.
Buổi thứ tư giống buổi thứ ba
Buổi thứ năm giống buổi thứ tư
Buối thứ sáu vào hình
Các buổi sau cũng hình đến khi thi.

Em có nhận xét thế này: Việc bố trí học lái xe kiểu này là hết sức phản khoa học, chẳng luyện được kỹ năng gì, chỉ luyện được mỗi khả năng giữ im vô lăng trong trạng thái căng thẳng, còn có việc gì thì thầy làm hộ hết, có khi còn đánh lái hộ luôn. Mấy thằng bạn em học nó cũng nói theo quy trình như vậy. Sao cái kiểu học như thế mà lại tồn tại được lâu vậy các bác nhỉ????

Tui nghĩ muốn học lái thì phải ra đường chứ, cứ ở trong bãi mãi sao dám lái? Giống như học bơi vậy, muốn biết bơi phải nhảy xuống hồ thôi.