Hạng C
20/3/13
667
1.191
93
Xin hỏi bác từng là sale mua bán xe cũ chưa? Vì bác muốn nhìn đa chiều nên em cũng xin thưa rằng thực tế chẳng có ai đi mua xe cũ mà không nhìn thấy mặt mũi xe, giấy tờ xe và lý lịch xe. Tất cả các yếu tố trên bác chủ đều chưa giao cho sale. Vậy sale bán cho một khách hàng nào đó như bác nghĩ thì người khách đó mua xe của bác chủ bằng niềm tin?
Em không muốn nói về lý vì thực sự bác chủ chưa trưng được tất cả bằng chứng. Còn trên thực tế, cá nhân em đã từng là người đi mua xe cũ bên PMF và thừa biết trò múa lửa của mấy thầy bán xe cũ ở đây. Thậm chí, khi các bác chịu đúng giá xe cũ của sale đưa ra, không bớt xu nào, lão sếp ra chốt hạ còn nhăn nhó "chủ xe vừa gọi em nói là không bán" để còn đòi hỏi thêm 10-15 triệu. Nói chungnhững phản hồi không tích cực về dịch vụ Ford là đều có cơ sở ít nhiều.
Chắc bác xem đúng xe của thớt quá :)

Hạng C
1/8/14
745
601
123
45
Chuyện là như vầy (hơi dài dòng, các bác chịu khó đọc giúp e);

_ Ngày 26/12/2016 e có làm việc với bạn sale bên Ford PM về việc mua 1 chiếc xe mới, hình thức mua bán như sau: bên PM sẽ thu lại xe cũ của e và cấn trừ xe cũ sang xe mới với thoả thuận là sẽ hỗ trợ vay bên ngân hàng cho phần còn lại. Sau khi thoả thuận xong 1 bạn bên xe cũ làm 1 thoả thuân mua bán xe cũ của e và đặt cọc 20tr và chuyển phần cọc đó sang cọc xe mới cho e ( bên mua xe cũ chỉ nói miệng và bạn sale đưa phiếu thu 20tr cọc xe mới cho e)

_ Ngày 29/12/2016 bạn sale thông báo là ngân hàng nói e không đủ điều kiện vay, rồi hỏi e có mua xe nữa không, e nói là e sẽ tự tìm ngân hàng hỗ trợ nếu được thì e vẫn mua và thông báo luôn là e không bán xe cũ do không hỗ trợ đươc e như thoả thuận

_ Ngày 30/12/16 e gởi thông báo cho vay của ngân hàng cho sale PM và nói khi nào xe về báo e xuông đóng tiền đối ứng.

_ Ngày 5/1/17 PM thông báo xe về, gởi chi phí như hình bên dưới và hẹn e xuống đóng tiền để đi làm thủ tục đăng ký xe

_ Ngày 7/1/17 e xuống đong tiền, trước khi đóng tiền vẫn không có chuyện gì xảy ra, đóng tiền xong e được hẹn là khoảng 11 hoặc 12/01 se nhận xe, e ra về và chuyện vui xảy ra từ đây...
View attachment 594857
e tiếp tục:
_ Tren đường về bạn xe cũ gọi e nói là e phải đền gấp đôi số tiền cọc do không bán xe cũ, e ngạc nhiên trả lời là a đã thông báo là không bán xe cũ nữa và khi nãy lúc a đóng tiền bên e không nhắc gì đến cọc và nếu e có cọc thì phải trừ cọc ra đằng này thu đủ tiền của a và hơn nữa là do bên e không làm được như đã hứa, thế là bạn đó trả lời a phải bán xe cũ cho e, không bán thì đền gấp đôi cọc, e liền gọi sale hỏi lại vấn đề hồi nãy và bạn sale nói là để bạn làm việc lại với bên xe cũ
_ 11/01/17: e gọi hỏi sale và được trả lời là xe a xong rồi sáng mai tới lấy được
_ Sáng nay 11h e xuống nhận xe, đón e là bạn sale và bạn bên xe cũ, ngồi vào bàn bạn xe cũ liền nói là bên e sẽ không giao xe cho đến khi nào a đền cọc cho e, tranh cãi 1 hồi có xếp của bạn xe cũ ra và tuyên bố là sẽ không giao xe cho đến khi nào nhận được đền cọc và thách thức e đi kiện.
Đang phân vân có nên mua Ford không mà thấy lũ mất dạy ngày càng đông. Chắc hủy cọc xem như cho chó ăn vậy . Đi xe bus cho yêu nước ! Chắc mấy thằng này thích nằm thùng xốp !

• Like
Reactions: nguyenhaqb
Hạng D
15/5/13
1.889
2.023
113
Chà, mấy bữa nay gần tết mà Ford bị nhiều người phàn nàn dữ ta.

Hạng B2
28/5/10
226
310
63
Đang phân vân có nên mua Ford không mà thấy lũ mất dạy ngày càng đông. Chắc hủy cọc xem như cho chó ăn vậy . Đi xe bus cho yêu nước ! Chắc mấy thằng này thích nằm thùng xốp !
haha, nặng lời vậy bác :))

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Theo e biết thì vài đại lý khu trung tâm nếu khávh hàng ko thích nữa thì huỷ hđ đặt cọc và nhận lại đủ tiền cọc, bạn e đã từng cancel 1 con ecosport vì lý do cá nhân và nhận lại đủ tiền ko thiếu 1 xu mà đại lý đó vẫn vui vẻ.