Hạng B2
26/7/15
117
215
43
35
Em ghét nhất thể loại cọc cạch, có thì mua, không thì thôi. Thời buổi cạnh tranh, ế ẩm đầy đó bày đặt phải cọc cạch.
Bác chủ bảo nó kiện đi!
Là người bán hàng e rất thích tính cách của bác. Đúng tư chất của người có tiền :))

Hạng B2
26/7/15
117
215
43
35
Đặt cọc mua xe mới bằng tiền họ cọc xe cũ cho e. Nhưng họ đặt cọc mua xe cũ bằng mồm và kêu e ký phiếu thu cọc xe mới nhưng phiếu thu thiếu chữ ký kế toán, và trên phiếu thu lai có 1 dong chữ " phiếu thu chỉ có giá trị khi có chữ ký của kế toán" (e sẽ up hinh phiếu thu này cho bác xem sau)

View attachment 595962
E hỏi ngay sau khi thấy dòng chữ này thì được trả lời khi về họ chuyển tiền đặt cọc cho e và sẽ nói kế toán ký nhận phiếu thu rồi chuyển lại phiếu thu hợp lệ cho e; Và e nói bạn sale ký xác nhận cho e vào mặt sau phiếu thu

Việc diễn ra sau đó thì giông ở trên
Vậy là bằng vài lời hứa mua hứa bán, xong bác ko bán nữa vậy là bác bỏ qua được bước đầu tiên của 1 HDMB đơn thuần. E nể bác.

Hạng C
17/6/16
788
542
93
trunghainastone.com
Bọn này Nu hết phần của thiên hạ, xe mới ra đang hot lại dính quả này thì lại ăn mứt thôi. cty mà làm ăn chợ búa quá, mình cũng thích xe ford nhưng cứ hết chỗ này đến chỗ kia dính phốt làm mình nản.
Một người đang tia con EcoSport cho hay
Máu em ko còn dồn lên não khi thấy Ecosport.

Hạng B2
6/7/15
337
1.401
93
SG
Theo em: bác lên phú mỹ ford, đem theo các giấy tờ liên quan, yêu cầu làm việc thẳng thắn. Việc gì tốn thời gian vô diễn đàn than. Ký phiếu thu hay bất cứ cái gì cũng ráng đọc cho hết nội dung, bút sa gà chết tự chịu.:3dbuonngu:

• Like
Reactions: vnpeace
Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
Vậy là bằng vài lời hứa mua hứa bán, xong bác ko bán nữa vậy là bác bỏ qua được bước đầu tiên của 1 HDMB đơn thuần. E nể bác.
Chắc có hợp đồng mua bán tay, còn mua bán miêng mà với phiếu thu thiếu chữ ký thủ quỹ thì e nghĩ bác chủ thắng ở pha này rồi.
Đúng là có hợp đồng mua bán, phiếu chi or giấy tay nhận cọc của bác chủ thì bên xe cũ mới có đủ chứng từ, giấy tờ mà lv với bác chủ, bác chủ có ký mấy giấy này không?

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Dù bộ phận sale xe cũ hay xe mới độc lập với nhau thì cũng thuộcFord Phú Mỹ, làm FFM mất điểm trầm trọng, kiểu tham bát bỏ mâm.
Về tình, FFM đã qúa tham lam, cố dồn ép khách hàng vì 20 triệu, con số qúa nhỏ so với uy tín của doanh nghiệp. Tại sao không vui vẻ chúc mừng khách hàng đã có cái xe mới, còn xe cũ họ không bán nữa thì thôi, mình có mất gì đâu.
Về lý, nếu căn cứ vào phiếu thu thì coi như hợp đồng đặt cọc xe cũ chưa thực hiện vì còn thiếu chữ ký của thủ quỹ. Hơn nữa căn cứ theo hợp đồng mua xe mới, nếu không có dòng nào liên quan xe cũ, khi khách đã chuyển tiền mà không giao xe thì FFM sai trầm trọng. Ra toà thì FFM thua cả cũ và mới.
Bất kể lý do gì,lợi dụng kẻ hở của pháp luật, sự non nớt của khách hàng để làm lợi cho mình là vô đạo đức.

Hạng B1
12/3/11
63
12.323
83
Chắc có hợp đồng mua bán tay, còn mua bán miêng mà với phiếu thu thiếu chữ ký thủ quỹ thì e nghĩ bác chủ thắng ở pha này rồi.
Đúng là có hợp đồng mua bán, phiếu chi or giấy tay nhận cọc của bác chủ thì bên xe cũ mới có đủ chứng từ, giấy tờ mà lv với bác chủ, bác chủ có ký mấy giấy này không?

Chiều về e up cái thoả thuận mua bán xe cũ cho các bác xem, ngoài cái thoả thuận mua bán xe này ra họ không đưa e cọc lẫn ký phiếu thu tiền đặt cọc xe cũ nhé, mà chỉ nói là e ký phiếu đặt cọc xe mới đi rồi khi về họ sẽ tự chuyển và nói thủ quỹ ký nhận vào phiếu thu rồi chuyển cho e sau

• Like
Reactions: nguyenhaqb