Hạng D
30/4/14
1.139
16.578
113
Hic ... làm hết các bước đó thì chắc FBI nó cũng bảo "tao muốn thuê mày đi làm công tác tiền trạm mỗi khi Tổng thống đi công vụ" :3dcuoi:

Em đùa tí chứ bác chủ đã viết ra được vậy thì chứng tỏ bác chủ không làm hết 100% thì cũng cỡ 90%, bái phục bác :D

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng D
24/5/13
1.196
1.649
113
Không biết công việc bác chủ là gì nhưng đi ks nhiều và đề cao an toàn như vậy thì e thấy chỉ có mật vụ/ sát thủ/ điệp viên thôi :D

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
em thì thường kiếm ks chỗ mình ở có thể view sang ks khác :D
Bác thật cao thủ...dù cao thủ thường là cu Thảo! :3dcuoigif::3dcuoigif::3dcuoigif:

cảm ơn bác chủ đã chia sẻ ... ngoài ra KS cũng là nơi diễn ra các đợt đập đá, hút chít và thậm chí là chơi thuốc quá đô rồi ngủm luôn, hoặc các cặp vào đó chọn nơi " nguyện ko sinh cùng tháng cùng ngày nhưng chết cùng giờ cùng chỗ" hay những dzụ đăng lên báo ... bác chủ hay ai đã từng ở những nơi hoặc phòng như vậy chưa? :confused:

Dạ em từng ở kinh qua các KS ma quái nhất nhì VN, Thái, Mã, lẫn Ks mộc mạc Myanmar, Cam,...đến 5-6 sao an toàn tuyệt đối ở Sơn Trà, Bali, Úc, Mỹ...

Có nhiều phòng ngta bảo "quý khách đợi dọn phòng khác, vì phòng này có chuyện không hay!" (do khách quen hay ở KS họ), nhưng mình bảo không sao, ngủ vẫn bt...
Có KS mình ngủ đúng phòng có mấy vụ án, hay có khách đột tử, họ ngại, tui ở tuốt...
Phòng 13 , 113,...cũng ngủ qua, chả có sao...

Chắc do tui nặng bóng vía...hahaha... :3dnhacnon:

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Việt Nam khách sạn tầm trung khó thoả mãn các tiêu chí của bác quá, e thấy vào ks muốn gì cũng đc hết ấy, khó khăn là khách quát um sùm cả lên!
Dạ thì không thỏa hết, nhưng tầm 4-8 tiêu chí trong 10 cái họ cũng đảm bảo đc nếu mình book sớm & yêu cầu với thái độ thân thiện ạ! :)

Bài viết rất ý nghĩa

Cám ơn Bác chủ nhiều nhiều...

Dạ, đang rãnh vài hôm, nên nhớ - tập hợp chia sẻ anh em thui ạ! Thân! :)

• Like
Reactions: tonyha
Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Bác này nhiều kinh nghiệm nhỉ. Nhưng có những điều không thực hiện được.
Dạ, đây là em tổng hợp tất cả các cách, chiêu, em thường làm trong 14 năm đi ctac, ăn bờ ngủ bụi trong KS...

Còn thực hiện, có thể không thể 100%, nhưng nếu bác làm theo thì không có gì không khả thi đâu ạ!
Thân! :)

Em thì thường cảnh giác nhìn xung quanh, lắm la lắm lét trước khi vào và khi vào thì hét lên: "Cho anh thuê 1 giờ nào..."
Haha...bác là "cao thủ" thuê KS - nhà tình yêu - phòng ngắn giờ...

Em thua, em chỉ chia sẻ kinh nghiệm KS đi ctac - du lịch thui ạ! :3dcuoigif::3dcuoigif::3dcuoigif:

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Đọc bài viết của bác có cảm giác như đang xem Jason Bourne :D
Dạ, tại bác chưa từng lâm vào hoàn cảnh em ạ!

Năm 2010, em ctac & ở KS Crown Plaza 5 sao Melbourne - Úc.
Em đang ngủ, thấy ai mở cửa phòng, em bật đèn, tay trái ôm gối trước ngực (phòng thủ chống bị đâm / chém), tay phải em chụp con dao huơ huơ...

Trước mặt là 1 anh Tây đang sững sờ nhìn em (!).
Sau đó bạn phục vụ phòng nói xin lỗi "Sorry" rối rít...

Nó mở nhầm phòng, em bữa đó quên gài dây xích cửa...

Từ đó em éo tin là 5 sao an toàn, lỡ có đứa bell hay buồng phòng nó thông đồng ai vào cắt tiết mình, cứ theo trình tự an toàn mà ngủ ngon! :3dnhacnon:

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Hic ... làm hết các bước đó thì chắc FBI nó cũng bảo "tao muốn thuê mày đi làm công tác tiền trạm mỗi khi Tổng thống đi công vụ" :3dcuoi:

Em đùa tí chứ bác chủ đã viết ra được vậy thì chứng tỏ bác chủ không làm hết 100% thì cũng cỡ 90%, bái phục bác :D
Dã tùy KS bác ạ!

Cố 90% ngủ yên tâm rồi bác!
Còn Ks 5 sao 1 số em theo đủ 10 B 100%. :)

Em từng làm tiền trạm ông Big Boss (Chủ tịch cty em bên Mỹ, ổng đang nhiệm kì Chủ tịch phòng Thương Mại Hoa Kỳ nữa), nên bắt em tiền trạm kĩ lắm: phòng President, kế bên có 1 phòng của 2 ông cận vệ có cửa thông...tầng tầng dưới bao quanh là phòng ban GD & nv cty, thuê vệ sĩ VN 4 ông trực cầu thang & theo 24/7...

Mỗi sáng em chọn ổng ngồi 1 trong 6 con xe, trong xe có tài xế kế cận vệ, em kế ổng, còn 1 ông cận vệ đi xe sau với 2 vệ sĩ VN, 2 vệ sĩ còn lại đi xe trước, 1 xe cứu thương, rồi thuê 4 anh bồ câu mở lối...

Ổng sang 3 ngày, em chuẩn bị 9 tháng, khổ thân, đưa ổng ra tận chuyên cơ bay về, là em hết hồi hộp...
Lần 2 ổng qua, em rành rồi, chuẩn bị 3 tháng...
Lần 3 năm ngoái ổng qua, em không cần chuẩn bị, vì em nghỉ việc snag cty mới rồi...hahaha... :3dquaytay::3dquaytay::3dquaytay:

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Không biết công việc bác chủ là gì nhưng đi ks nhiều và đề cao an toàn như vậy thì e thấy chỉ có mật vụ/ sát thủ/ điệp viên thôi :D

Dạ em làm Culi cho cty Mỹ ạ! nên hay ctac... :3dcuoi:

Và em máu me đi du lịch bụi 1 mình hoặc nhóm bạn, 1 năm em đi ít nhất 2 chuyến đến các nơi lạ , nên phải chuẩn bị tâm lý đảm bảo an toàn cho bản thân, không liều đc.
Vd em đi Myanmar, em chỉ đi Yangon, Bagan, Inle, Mandalay,..bạn bè rủ đi lên miềng Bắc, em tìm hiểu thấy hay có phiến quân bắt cóc, em từ chối đi nữa...