Tập Lái
29/3/15
34
90
18
43
Phân vân gì bác. Mua xe (cưới vợ 2) mà bác tin vào mấy cái review làm gì. Đọc cho vui, đọc cho qua thời gian thôi bác ơi. Đâu có ai bỏ tiền ra cưới vợ 2 mà lại tin bác nào đó xa lạ phán: vợ 2 mầy định cưới tao hôn rồi (hơi hôi), bóp víu rồi (cũng ngon), nước nôi có, mông hơi lép...Bác bỏ tiền của bác ra cưới em nó:
Hoặc là bác cứ tự mình lái thử, thích em nào, bỏ tiền ra mua.
Hoặc là cứ chọn theo kiểu, cùng phân khúc, cùng giá tiền (nhập EU, Mỹ, Nhật, Hàn, Thái) thì mua. Nếu không có thì mua xe lắp ráp trong nước. Theo tôi thì Indo, Malay...mấy nước đó còn nghèo hơn nước mình, kỹ thuật thua xa nước ta...thì ráp cái xe sao ngon bằng nước mình chứ...
Còn những trang bị này nọ...mỗi hãng xe đều có GĐ kinh doanh, Kỹ sư trưởng..tụi nó cân đo đong đếm cho bác rồi...Cần gì bận tậm.
Indo, Mã nghòe hơn mình. Ahihi :))

Hạng D
14/8/16
1.865
2.253
113
39
Ford ev không dám cạnh tranh fortuner hay sao mà sao với anh Hàn? Chất mỹ mà sợ fortuner à?

Hạng C
7/11/14
933
695
93
36
Ford ev không dám cạnh tranh fortuner hay sao mà sao với anh Hàn? Chất mỹ mà sợ fortuner à?
Bác k đọc bài à ? Bài này do 1 anh đã và đang chạy satafe mấy năm nay chia sẽ cảm nhận và ss chủ quan giữa satafe của ảnh và ế thôi

Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
Em đang chạy con sedan 1.6, qua chạy Ranger 3.2 thấy cũng không ấn tượng lắm. Đè pa máy dầu gầm rú, tay lái thì cũng nhừa nhựa.
Em không chê nhung không khoái cảm giác lái của Ford Ranger cho lắm. Eve nhìn y hệt Ranger 3.2 wildtrack

Hạng D
14/8/16
1.865
2.253
113
39
Em đang chạy con sedan 1.6, qua chạy Ranger 3.2 thấy cũng không ấn tượng lắm. Đè pa máy dầu gầm rú, tay lái thì cũng nhừa nhựa.
Em không chê nhung không khoái cảm giác lái của Ford Ranger cho lắm. Eve nhìn y hệt Ranger 3.2 wildtrack
Cái gì cũng có cái giá của nó pác ơi, ai đem xe oto so với bán tải (mà chính xác là tải) bao giờ đâu pác! Thích chiếc nào mần chiếc đó thôi. Ai nói mua bán tải đi chơi oai? Chứ tớ thấy bán tải đi chơi quê rình! Sáng đi cafe mà mấy thằng bạn lái sedan ra mình đi con SUV to lf cũng thấy quê quê rồi nói chi bán tải! Chưa có xe thì xe mẹ nào không thích, mà có rồi thì mới biết Xe nào phù hợp với hoàn cảnh nào! Nên đại gia là phải có dăm ba xe, xe đi làm, xe đi dã ngoại! Còn chưa có điều kiện thì mầm con CUV đa dụng đi đâu cho khỏi quê! Ai nói thì trả lời vì nó đa dụng! Xong.

Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Cuộc chiến chưa cân sức thì phải!
Mà thôi... Yêu em
nào cưới em đó...!

Hạng B2
10/10/15
297
242
43
46
Mấy bác đi xe xăng mà chạy thử xe dầu thì không chê với khó chịu mới lạ.
Nếu các bác xác định quyết tâm sang dầu thì nên lằng nghe người đi xe dầu và đọc thêm thông tin, còn không thì cứ tiếp tục chạy máy xăng đi. Cứ phải tự ép mình làm gì cho mệt.

Xe máy dầu chạy trong phố với vận tốc thấp thì xẽ khó chịu hơn xăng, muốn dễ chịu thì các bác lại phải tập thói quen đạp chân ga máy dầu, nếu phang kiểu chân ga máy xăng sang thì máy nó gào ngay, mà việc thay đổi thói quen chân ga không phải một chốc một lát mà được.

Còn lên cao tốc thì máy dầu cũng ko khác máy xăng, chạy càng lâu thì máy dầu còn lì và bốc hơn.

Quay trở lại con biturbo thì cho đến lúc này em thấy nó ngon nhất về tổng thể trong tầm giá.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
Cái gì cũng có cái giá của nó pác ơi, ai đem xe oto so với bán tải (mà chính xác là tải) bao giờ đâu pác! Thích chiếc nào mần chiếc đó thôi. Ai nói mua bán tải đi chơi oai? Chứ tớ thấy bán tải đi chơi quê rình! Sáng đi cafe mà mấy thằng bạn lái sedan ra mình đi con SUV to lf cũng thấy quê quê rồi nói chi bán tải! Chưa có xe thì xe mẹ nào không thích, mà có rồi thì mới biết Xe nào phù hợp với hoàn cảnh nào! Nên đại gia là phải có dăm ba xe, xe đi làm, xe đi dã ngoại! Còn chưa có điều kiện thì mầm con CUV đa dụng đi đâu cho khỏi quê! Ai nói thì trả lời vì nó đa dụng! Xong.
Em vẫn đi song song 2 xe bác ạ. Nhận xét bác chính xác, đi bán tải như cưỡi trâu quê thấy bà, ngồi bán tải dầu hôi rình nhức đầu. Cần việc đi trèo đèo lội suối em mới đi bán tải cobf đi phố chở vợ con đi em vẫn chạy con xe cùi 1.6 máy xăng

Hạng B2
10/10/15
297
242
43
46
Em vẫn đi song song 2 xe bác ạ. Nhận xét bác chính xác, đi bán tải như cưỡi trâu quê thấy bà, ngồi bán tải dầu hôi rình nhức đầu. Cần việc đi trèo đèo lội suối em mới đi bán tải cobf đi phố chở vợ con đi em vẫn chạy con xe cùi 1.6 máy xăng

Bác đi con f150 hay ranger raptor xem nó có quê không. Bản chất đã quê thì chạy mẹc thì vẫn quê.