Hạng B1
26/9/18
83
148
33
37
Tính ra ev cũng là chiếc xe tốt trong phân khúc suv 7 chỗ, cũng có ưu nhược điểm riêng các thông số good nhất phân khúc nên cũng chúc mừng những bác đã lấy xe

Tập Lái
31/3/18
49
32
18
bi-turbo mà depart còn dở thì 4x2 chắc kém hơn nữa. Em thấy bớt hào hứng hẳn.

Bác thớt nói là cảm biến có vẻ kém (giữ làn, acc...). Còn các cảm biến thông thường như cảnh báo điểm mù, va chạm sớm... 2 bác cảm thấy ổn không?
Máy turbo lúc nào cũng vậy hết bạn ơi, lúc đề pa vòng tua máy chưa cao turbo chưa nạp khí đủ nên máy hơi ì, nhưng khi vòng tua cao thì máy bốc lắm bạn ơi.

• Like
Reactions: nukenuky
Tập Lái
31/3/18
49
32
18
Tính ra ev cũng là chiếc xe tốt trong phân khúc suv 7 chỗ, cũng có ưu nhược điểm riêng các thông số good nhất phân khúc nên cũng chúc mừng những bác đã lấy xe
Bác chốt lại một câu làm e cũng yên tâm cưới em ấy về, thanks bác.

Hạng B1
26/9/18
83
148
33
37
Bác chốt lại một câu làm e cũng yên tâm cưới em ấy về, thanks bác.
Như em chê nhưng cái ở đầu bài, bác cảm thấy chấp nhận dc thì tận hưởng những ưu điểm của em nó thôi . Nhưng hộp số 10 cấp này ford lắp lên lincoln nữa mà tháng 4 vừa rồi ford mỹ thu hồi 350000 xe lỗi hộp số 10 cấp có lincoln navigator nên em ko chắc cái hộp số này. Lincoln cũng ra chiếc mới mà xài hộp số 8 cấp chứ ko xài 10 ko biết vì sao. Mà ford vn dịch vụ bị chửi quá nên bác cũng nên cẩn thận và chuẩn bị tinh thần nếu có gì xảy ra

Hạng D
7/3/18
1.165
2.424
113
Như em chê nhưng cái ở đầu bài, bác cảm thấy chấp nhận dc thì tận hưởng những ưu điểm của em nó thôi . Nhưng hộp số 10 cấp này ford lắp lên lincoln nữa mà tháng 4 vừa rồi ford mỹ thu hồi 350000 xe lỗi hộp số 10 cấp có lincoln navigator nên em ko chắc cái hộp số này. Lincoln cũng ra chiếc mới mà xài hộp số 8 cấp chứ ko xài 10 ko biết vì sao. Mà ford vn dịch vụ bị chửi quá nên bác cũng nên cẩn thận và chuẩn bị tinh thần nếu có gì xảy ra
Hà hà, các Bác chê hộp số của Ford, nhưng em chạy Focus 2011 đã 6 năm rồi, hộp số chỉ 4 cấp nhưng em thấy hộp số Ford focus quá hay; nên khi chạy Camrry, 5008, Santafe.. em cảm giác tù tù thế nào ấy.
Hãng xe nào chả có triệu hồi, sửa lỗi: Toyota có năm triệu hồi cả 3-4 triệu xe... Ford bên Mẽo triệu hồi vì lỗi hộp số làm em yên tâm hơn vì có nhiều người làm chuột Bạch rồi.

Hạng B1
26/9/18
83
148
33
37
Hà hà, các Bác chê hộp số của Ford, nhưng em chạy Focus 2011 đã 6 năm rồi, hộp số chỉ 4 cấp nhưng em thấy hộp số Ford focus quá hay; nên khi chạy Camrry, 5008, Santafe.. em cảm giác tù tù thế nào ấy.
Hãng xe nào chả có triệu hồi, sửa lỗi: Toyota có năm triệu hồi cả 3-4 triệu xe... Ford bên Mẽo triệu hồi vì lỗi hộp số làm em yên tâm hơn vì có nhiều người làm chuột Bạch rồi.
Chắc hồi hộp số 4 cấp ford vẫn còn ngon lên 6 cấp thì toàn thế giới nó thưa kiện đầy tới vn còn phải kiện tụng đó bác, và giờ 10 cấp nữa. Tại dịch vụ ford ở vn thì bị chửi nhiều quá và vừa rồi lùm xùm hộp số 6 cấp đó. Trên đây có bài viết focus lỗi ko sang số khi tua cao đó. Em nói để ai mua thì nên chuẩn bị tinh thần khi có chuyện thôi

• Like
Reactions: sontung and Quocdp
Tập Lái
3/9/17
43
1.223
83
Cám ơn các bác thông tin hữu ích. Em đang lăn tăn con EV 4x4 và Out 2.4 của Mit (nhà em 4 nguoi, ko cần hàng ghế thứ 3 lắm), để em thương lượng vs chị 2 ở nhà và tìm đại lý đăng ký lái thử rồi quyết

• Like
Reactions: NhaFordBT
Hạng B2
28/7/18
462
99
28
TPHCM
benthanhford.com.vn
Cám ơn các bác thông tin hữu ích. Em đang lăn tăn con EV 4x4 và Out 2.4 của Mit (nhà em 4 nguoi, ko cần hàng ghế thứ 3 lắm), để em thương lượng vs chị 2 ở nhà và tìm đại lý đăng ký lái thử rồi quyết
Bác gần Tân Phú có thể ghé em hỗ trợ tận tình nha :D