Hạng B2
28/3/14
114
64
18
Em đồng ý với bác mỗi người 1 cảm nhận khác. Mỗi người lái 1 xe khác nhau rồi khi qua Ev cảm nhận khác. Tại em xài thắng tay điện tử rồi có auto hold với cách thiết kế sang số của San nó làm chi người lái rất thoải mái quen rồi, giờ qua ford nó làm em thay đổi cách chạy xe luôn. Còn những thứ tiện nghi San có ford ko có. Có những cái ford có hơn San nhưng tính em là khi nâng cấp xe thì những cái đang có nó phải có thêm hơn chứ ko chịu mất cái này được cái kia. Còn nếu ko tin lái mới như em nói thì cứ qua test San rồi qua Test Ev sẽ thấy nói đúng 1 phần nào đó
Tính ra là chọn volvo xc90 rồi mà ông già bảo lấy Ev đi tính năng gần giống y hệt mà rẻ hơn gấp 3. Sau lần này test ổng ngồi tí xíu 20p mà xuống hơi say xe nên ổng mới ko lấy thôi đó
Thanks!
Kiểu này chắc chỉ San or xe cao cấp hơn nữa mới fù hợp với bạn rồi.
Mình đang chạy Fiesta 1.0 Ecoboost mà chạy thử Ev 4x2 thấy có vẻ đuối, chắc chưa wen máy dầu, để khi nào có dịp thử Ev 4x4 coi có bốc hơn 4x2 nhiều k.

• Like
Reactions: sontung and Quocdp
Hạng B2
30/7/18
171
131
43
Em đồng ý với bác mỗi người 1 cảm nhận khác. Mỗi người lái 1 xe khác nhau rồi khi qua Ev cảm nhận khác. Tại em xài thắng tay điện tử rồi có auto hold với cách thiết kế sang số của San nó làm chi người lái rất thoải mái quen rồi, giờ qua ford nó làm em thay đổi cách chạy xe luôn. Còn những thứ tiện nghi San có ford ko có. Có những cái ford có hơn San nhưng tính em là khi nâng cấp xe thì những cái đang có nó phải có thêm hơn chứ ko chịu mất cái này được cái kia. Còn nếu ko tin lái mới như em nói thì cứ qua test San rồi qua Test Ev sẽ thấy nói đúng 1 phần nào đó
Tính ra là chọn volvo xc90 rồi mà ông già bảo lấy Ev đi tính năng gần giống y hệt mà rẻ hơn gấp 3. Sau lần này test ổng ngồi tí xíu 20p mà xuống hơi say xe nên ổng mới ko lấy thôi đó
Uhm. bác test drive xc90 chưa?

Hạng B1
26/9/18
83
148
33
37
Uhm. Rồi bác test drive xc90 chưa?
Test rồi bác nhưng ko dc nhiều, máy mạnh ghế da nappa ngồi cực yêm hơn 3 anh đức cùng tầm giá, loa hay. Phuộc hơi ko yêm bằng mer, cảm giác lái tốt, chân ga hơi đứng nên đạp nguyên bàn lên là mau mỏi. Test dc có thế

Hạng B2
30/7/18
171
131
43
Test rồi bác nhưng ko dc nhiều, máy mạnh ghế da nappa ngồi cực yêm hơn 3 anh đức cùng tầm giá, loa hay. Phuộc hơi ko yêm bằng mer, cảm giác lái tốt, chân ga hơi đứng nên đạp nguyên bàn lên là mau mỏi. Test dc có thế
Bác viết thêm bài cảm nhận test drive em xc90 chia sẻ để mọi người mở rộng tầm nhìn nha bác.

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng B1
26/9/18
83
148
33
37
Bác viết thêm bài cảm nhận test drive em xc90 chia sẻ để mọi người mở rộng tầm nhìn nha bác.
Chưa sở hữu xe sang nào. Chỉ test 1 số xe sang trừ lex ra nên chỉ cảm nhận sơ xài thôi. Chứ đi San mà chê xe sang quá fan 3 anh đức ném đá em chết . Có test bmw x3 ( vì mới đầu tính mua 5 chỗ) sau đó qua 7 chỗ thì audi q7 với volvo xc90 ( so sánh 2 em này thì qua mục volvo có nói). Nói sơ 1 tí thì ko dám bàn về kiểu dáng nội thất mỗi người 1 ý. Còn về máy thì xc90 mạnh hơn q7 option hơn 1 đống mà chỉ thêm 600tr ( tự tìm hiểu hơn những gì) option thì q7 như San . Cảm giác lái thì q7 hơn xc90 1 tí, nên em dứt khoát lấy xc90. Xét giá usa q7 base có 50k trump mà còn bị cắt cửa sổ trời, xc90 68k trump mà mắc hơn 600tr. Nếu q7 full là 62k về vn tầm 5tỷ quá. Giá q7 vn là 4ty3 xc90 là 4tỷ. Có xem mer gls400 mà đời cuối năm sau ra mới nên ko chơi, bmw thì x7 mới 7 chỗ thật mà chưa ra. Qua land rover discovery mới thì bản base 4ty5 mà thiếu tùm lum option, full 5t7 mà giá mỹ từ 55k tới 62k, mất cặp gương thì 300tr (em ko đại gia) nên ngồi xem tí rồi về . Xét về giá thì xc90 good nhất volvo đưa về vn giá quá rẻ so với những anh kia, phụ tùng bảo dưỡng rẻ hơn nữa, cặp gương chỉ có 100tr thôi có cam 360. Trong khi cặp gương glc 300 cũng cam 360 mà 150tr.
Em viết thế thôi ai nghe dc thì nghe ko đừng chửi em

Hạng D
7/3/18
1.163
2.422
113
Bác nói thế khoai nhỉ? Em đang có 1,6 tỷ, theo Bác thì em nên xuống tiền mua Everest hay là cày cuốc thêm 10 năm nữa mua XC90 hả Bác????

Hạng B1
26/9/18
83
148
33
37
Bác nói thế khoai nhỉ? Em đang có 1,6 tỷ, theo Bác thì em nên xuống tiền mua Everest hay là cày cuốc thêm 10 năm nữa mua XC90 hả Bác????
Có bao nhiêu chơi bấy nhiêu thôi bác, cái này tại em quen cái cần số của San xài rất thoải mái ko cần nhìn nó trừ khi vào số de. Qua Ev em bực nó thôi. Còn có 1t6 thì bác nên chờ San mới sắp ra rồi bác test thấy em nào hợp với bác nhất thì quất thôi. Ev thì êm ái tuyệt vời khi chạy từ tốn tay lái tốt hơn San dù độ rơ cũng như San. Còn thích dc tiện nghi thoải mái cách chạy vì giờ xe nào cũng bắt đầu có auto hold phanh tay điện tử, khi dừng đèn đỏ kẹt xe rất khỏe, còn ford thì cứ đạp thắng hay kéo về P phiền hơn thì tùy bác. Còn nhiều xe khác bác xem thử

Hạng B2
28/3/14
114
64
18
Cày cuốc 10 năm nữa là mua xe khác chứ XC90 j nữa. :D
Tầm giá 1,6T thấy con nào fù hợp mình nhất thì quất thôi bạn ơi, chờ lâu mất hứng.Mình đang muốn nâng lên Suv 7 chỗ đây, chờ cuối năm coi San 2019, Terra ngon hơn Ev không, mà đang nghiêng về Suv hơn Cuv vì sợ đường VN ngập nhiều. :D

• Like
Reactions: P.Huayra and Quocdp
Hạng B2
21/12/05
260
194
58
San 19 có chật hơn ev nhiều không các bác. Nhà em full tải 4 người lớn, 3 thiếu nhi và1 em bé lận

Hạng B1
26/9/18
83
148
33
37
San 19 có chật hơn ev nhiều không các bác. Nhà em full tải 4 người lớn, 3 thiếu nhi và1 em bé lận
San 19 thông số dài 4770 Ev hình như gần 4900 nên Ev sẽ dài nhất phân khúc, thực tế thì chờ San ra leo lên thử mới biết.Nhưng bác đi chơi xa full người mà cốp đều nhỏ ko có chỗ để đồ đâu, đi xa với để đồ thoải mái nên mua kia sedona nhé