Hạng F
5/3/05
8.718
72.149
113
đây
Cái trợ lực này không lên điện cảm biến theo tốc độ, cảm giác lái tốt hơn nhiều

trợ lực dầu cảm giác mới thật sự tốt hơn nhiều, vì sao điện dù rẻ hơn, gọn hơn, đơn giản hơn... vẫn chưa thể thay thế trợ lực dầu truyền thống

Last edited by a moderator:
Hạng B1
13/10/11
85
25
10
hoatran83 nói:
Ok bác khi nào rảnh cafe, nặng ở đây là bác so với trợ lực dt, bác có thể thử morning, camry, fortuner, glk, x3 nói chung trợ lực điện là thấy khác ngay bác.
@Oto-pleiku: Sorry bác em ngồi cafe mắt dòm ngó lung tung nên type sai. Bác ko hiểu ý em rồi vì yomost nên nó mới dựt cục đó bác, leo đèo thiếu đà xe trả về số tạo ra dựt đó bác, do dãi số ngắn máy dư nên nó thế, nếu là 5 số hoặc <span style=""color: #ff0000;"">gắn cái hộp số của Fiesta vào thì ko bị vậy đâu bác</span>. Có thể do cách đạp ga của em không chừng, năm rồi e đi everet 8 chuyến sg-dl, sg- ninh thuận 3 chuyến, sg-dn 1 chuyến, cũng 4 số nhưng ko có hiện tượng nhồi số. Để đợt tới đi 1 mình test lại, hôm rồi chở vợ có bầu nên chạy hơi thiếu đà. Cảm giác mất lái ko biết diển tả sao bác cứ lấy 1 ếch chặt góc 70km/h rồi kiếm 1 xe khác cũng làm thế trên 1 góc thì bác cảm nhận được liền.

Sao mình đi Fiesta S vẫn bị giựt lắm, nhất là khi đi chậm trong thành phố. Qua ngã tư, nhấn nhẹ ga là xe chồm lên, nếu vẫn nhấn chân ga (dù giảm nhẹ bớt rồi) thì đâm đít xe trước, mà thả chân ga ra luôn thì xe khựng lại liền, cảm giác rất giật, còn nếu thả luôn chân ga ra để xe tự đi thì lại quá chậm, tóm lại đi trong TP lúc cao điểm rất mệt.
Mà mình đi xe số sàn cũng 7-8 năm rồi, đi xe số sàn kết hợp côn ít giật hơn nhiều. Xe fiesta này nó vậy hay chỉ riêng xe mình bị?

Hạng B1
17/1/11
50
6
8
Em cũng xin chia sẻ cảm nhận về vợ ếch 10 : vóc dáng thì cao ráo, nhìn đơn giản mà mạnh mẽ, lái tất nhiên nặng hơn so với trợ lực điện...nhưng mà thích :D... am thanh thì good nhưng mà em thích âm thanh fiestar hơn, em í bass đập nghe thùng thùng đã làm sao í. về hộp số, quả thật lên dốc nó sẽ bị "dựt dựt", chuyễn số cũng hơi dựt...e ko bit có phải do cách lái của em ko nữa ( em cứ đạp gaz vừa cho nó tự lên số chứ ko có làm như các anh chị khác bảo: "đạp tới vòng tua ... thì nhả ra cho nó sang số", em ngồi thử trên fiestar ko nghe cảm giác giật các bác ạ :D. Về cánh cửa... lúc đóng cửa phải làm rầm rầm ... các anh bảo, đó thể hiện sự mạnh mẽ của dân Mỹ. :p

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
em thua bác chủ luôn esc mà cách âm tốt hơn GLK

Last edited by a moderator:
Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
lightvspy nói:
Em cũng xin chia sẻ cảm nhận về vợ ếch 10 : vóc dáng thì cao ráo, nhìn đơn giản mà mạnh mẽ, lái tất nhiên nặng hơn so với trợ lực điện...nhưng mà thích :D... am thanh thì good nhưng mà em thích âm thanh fiestar hơn, em í bass đập nghe thùng thùng đã làm sao í. về hộp số, quả thật lên dốc nó sẽ bị "dựt dựt", chuyễn số cũng hơi dựt...e ko bit có phải do cách lái của em ko nữa ( em cứ đạp gaz vừa cho nó tự lên số chứ ko có làm như các anh chị khác bảo: "đạp tới vòng tua ... thì nhả ra cho nó sang số", em ngồi thử trên fiestar ko nghe cảm giác giật các bác ạ :D. Về cánh cửa... lúc đóng cửa phải làm rầm rầm ... các anh bảo, đó thể hiện sự mạnh mẽ của dân Mỹ. :p
cái cảm giác dựt dựt bác nói là do hộp số esc 4 cấp nên sang số không mượt bằng fiesta (6 cấp)

Hạng B2
22/3/10
466
266
63
@addy1606: thì e đả ghi là cảm nhận riêng e mà :), bác biết con đường chổ quản lý khu nam ko? Bác kiếm 1 chiếc glk ra chạy từ trường hàn quốc tới quản lý khu nam máy vòng là bác hiểu tại sao e nói vậy. Thật sự là xe em tính để gấu nhà đi, em tính lên glk nhưng mượn về chạy vài ngày thì ko ưng lấm, 1 ko gian cám giác hẹp có thể do e mập, 2 đối với e Mec phải êm ái nhưng ko được như mình kỳ vọng. Ai đi ếch chẳng muốn lên đời, sao ko nghỉ đến X3 & Q5 cảm giác khác hẳn, GLK có khác biệt nhưng với e chưa đủ động lực.
Em viết là cảm nhận riêng e, cái gì được thì khen, cái gì chưa thì góp ý để tốt hơn, đối với e chẳng xe nào hoàn hảo. Chứ các bác cứ duy ý chí, trợ lực dầu tốt hơn thì thôi e củng chẳng đôi co ( kiểu như số tay với số tự động).
Em đi ếch em chê ếch nhửng chổ chưa được chứ em ko bảo ếch ko đán để đi, còn các bác thich càm nhận theo kiểu bánh sau quay tít (xls) cho xlt bánh sau mà quay thế thì e củng ko hỉnh dung ra. Các bác có thể thích bài đánh giá trên vneconomy thì phải.

Hạng B2
25/9/04
344
321
63
55
Ho Chi Minh City
Xe dap nói:
Escape theo em là đáng đồng tiền bát gạo.
Nhất trí hoàn toàn với bác:D Giá mà có thêm ESP, cửa điều hòa ở hàng ghế thứ 2 và thêm thắt một chút option thì chắc còn bán được giá cao hơn vì bây giờ nhiều người biết được giá trị của Escape rồi:)