Tập Lái
9/7/15
10
4
3
37
Em báo cáo là mới rước em nó sáng nay, và hơi hụt hẫng vì kỳ vọng quá nhiều. Máy 3.2 đề lên thì nổ gầm gầm như PKL thấy cũng máu, vậy mà đạp ga đi thì số 1, số 2 em nó vẫn còn lì quá, máy gào thét nhiều, phải tới khi qua số 3 thì mới êm & mạnh ok.
Cảm giác máy chạy không thích bằng máy dầu của Hyundai Santa Fe.

bác chạy qua độ 5000k máy sỡ đỡ ồn và gằn hơn....

• Like
Reactions: Titanium Blue
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.601
11.903
113
HCM
Em báo cáo là mới rước em nó sáng nay, và hơi hụt hẫng vì kỳ vọng quá nhiều. Máy 3.2 đề lên thì nổ gầm gầm như PKL thấy cũng máu, vậy mà đạp ga đi thì số 1, số 2 em nó vẫn còn lì quá, máy gào thét nhiều, phải tới khi qua số 3 thì mới êm & mạnh ok.

Bác không chọn Na sao ?

Hạng D
14/3/09
1.346
409
83
Phan Thiết
Do bác còn "nhân nhượng" với e nó quá thôi chứ đường vắng e đề pa số 1, 2 tua máy toàn 3500, Đạp ga thấy dính ghế ngay. Cơ mà bán tải công nông mà bác đi so sánh với thằng du lịch công tử nhà giàu sao đc, giá FE cũng cao hơn WT tương đương 1 con i10 taxi rồi còn gì

Hạng D
20/12/13
1.864
1.715
113
Bác không chọn Na sao ?
Dạ ngày trước đọc bài review của bác là em tính chọn Na VL rồi, lúc đấy nản con Wildtrak 2.2L của em dữ lắm. Nhưng đúng lúc em tiễn con 2.2 thì thấy con 3.2 mới là vượt trội so với các em cùng phân khúc nên thế là múc luôn ạ.

• Like
Reactions: NovaTech.vn
Tập Lái
30/4/16
16
8
3
48
Em chạy Wildtrak, từ km đầu tiên, theo cảm nhận của em nó đúng là một cái bán tải.

• Like
Reactions: Dinh Van Hy
Hạng D
20/12/13
1.864
1.715
113
Nhiên liệu, Quá kinh tế cho chiếc xe có trọng lượng gần 2 tấn và trái tim 3.2 l
Em trải nghiệm chế độ lái tiết kiệm nhiên liệu, và lượng tiêu thụ trung bình đạt 6.1l/ 100km ( đây không phải là tức thời ) vì đo liên tục trong chuyến đi. Con số em khá ấn tượng nhất là máy dầu và dầu hiện chỉ còn 9.580 VND/l . Quá kinh tế. Em chạy tuyến Sài Gòn – Đà Lat – Sài Gòn – Vũng Tàu – Sài Gòn mà chỉ cần đổ dúng 800.000 tiền xăng. Thật không thể tin được – thật tuyệt vời J
Còn đường hỗn hợp em chạy gần 3.000 km , xe báo tiêu hao 10.4 l cho 100km, con số này em thấy cũng ấn tượng vì xe chủ yếu thời gian chính đi làm từ Q7 sang Phú Nhuận

Đánh giá nhiên liệu : 9 /10View attachment 423976

View attachment 423980

Cảm giác lái – Tinh tế
Ranger cho một cảm giác lái khá tinh tế, xe nặng nên chạy khá đầm, đặc biệt em ấn tượng với khả năng thích ứng của giảm sóc, dù giảm sóc phía sau là nhíp nhưng khi vào đường sóc xe chạy khá êm và đầm, em không thể ngờ đây là 1 chiếc xe “ bán tải “
Khi vận hành ở vận tốc cao xe cho cảm giác rất chắc chắn, ngay cả khi chạy với vận tốc cao vẫn thấy chắc chắn, do sự ổn định của thân xe là khá tốt
Xe còn trang bị thêm chế độ cảnh báo va chạm, nhiều khi vừa chạy vừa nhắn tin hoặc nghe điện thoại không để ý thì xe sẽ tự động báo bằng đèn tín hiệu + âm thanh và tác động vào thắng nếu thấy nguy hiểm
Đánh giá cảm giác lái, khả năng vận hành 9/10
Em thấy quyết định mua FORD RANGER là quyết định hoàn toàn chính xác, đây là lần đầu tiên xài sản phẩm của FORD, em chỉ nhân xét ngắn gọn 1 câu [của Mỹ đúng “ chất “ ]
Xe đi đến gần 3,000km thì nó tiết kiệm xuống phải ko bác chủ. Sao xe em mới lấy, em đi Dalat luôn thì thấy em nó uống hơi bị kinh, em đi được 300km mà chạy đường trường từ SG lên Đalat nó báo 9.6L thay vì còn số mơ mộng 6.9L như xe bác chủ:
Cảm nhận Ford Ranger Wild Trak sau 3000 km

Về thông số là 9.6L vậy, còn về thực tế đổ dầu thì thấy em nó uống quá nhiều so với con Toy Fortuner G:
1) Toy đi được 15,000km thì tuần trước em cũng đi SG - Dalat, cả đi cả về hết 700km thì em nó xơi hết 580k tiền dầu.
2) Còn em vợ mới này lấy xe ra em đổ đầy bình dầu hết 1tr, mà mới đi có 300km em nó đã xuống nửa bình (thông thường kim xuống nửa bình là lượng dầu đã vơi hơn nửa bình so với mức full tràn miệng). Vậy là 300km cho em vợ mới này đã mất số tiền bằng em Fortur G kia đi được đến 700km.
=> Chênh lệch khá là nhiều. Tiếp tục theo dõi và report.

Tập Lái
24/12/09
16
3
3
Xe đi đến gần 3,000km thì nó tiết kiệm xuống phải ko bác chủ. Sao xe em mới lấy, em đi Dalat luôn thì thấy em nó uống hơi bị kinh, em đi được 300km mà chạy đường trường từ SG lên Đalat nó báo 9.6L thay vì còn số mơ mộng 6.9L như xe bác chủ:
View attachment 462991

Về thông số là 9.6L vậy, còn về thực tế đổ dầu thì thấy em nó uống quá nhiều so với con Toy Fortuner G:
1) Toy đi được 15,000km thì tuần trước em cũng đi SG - Dalat, cả đi cả về hết 700km thì em nó xơi hết 580k tiền dầu.
2) Còn em vợ mới này lấy xe ra em đổ đầy bình dầu hết 1tr, mà mới đi có 300km em nó đã xuống nửa bình (thông thường kim xuống nửa bình là lượng dầu đã vơi hơn nửa bình so với mức full tràn miệng). Vậy là 300km cho em vợ mới này đã mất số tiền bằng em Fortur G kia đi được đến 700km.

Còn xe em cũng WT 3.2 là 12.1L/100 km ODO mới 2700km toàn chạy trong thành phố, vãi hao :(

• Like
Reactions: Titanium Blue
Hạng B2
30/7/09
306
206
43
View attachment 462991

trước mắt nên so cc và HP trước .
nó mạnh hơn hẳn và cc to hon 700cc hơn cũng là chuyện rất bt

còn đi đà lạt em đi lúc 2000km chỉ loanh quanh 7l 8l thội ạ