Hạng B2
28/2/16
125
105
43
23
bác chủ thớt cho e hỏi . Bác xài bộ Cam hành trình với định vị đó giá bao nhiêu ????

Hạng B2
28/2/16
125
105
43
23
Bác mà chạy con Santafe Full Máy Dầu 2016 chắc bác về bán con For tủn liền....
Nói kiểu bác ... San full option 1ty299 ra giấy lun = Everest 2016 để ng ta lấy con EV 2016 ngon hơn hú hú nhìn xe đô con vãi .... Với FT giờ chưa nâng đời nữa hix

Hạng B2
11/7/15
131
106
43
33
Hội An
hoianbudgetcarrental.com
Máy dầu cỡ lớn thì xe tải Hyundai ok chứ xe con thì không bền, mấy em Fe lúc đầu đi thì ngon càng về sau càng đuối nhanh, nhất là mấy em Gold thì toàn thấy nói 15-20v là phải bổ máy do ăn dầu, tụt hơi. Mấy em về sau đời cao dùng công nghệ khác thì ngon hơn có điều sau vài năm cũng lắm chuyện lắm, cạnh nhà em có ông đi con 33M mà xe tàn tạ, xe AT có lúc đang đi còn chết máy, có lúc khói đen phun mù mịt, có lần thấy mang can dầu 2B ra đổ thêm do hao dầu, em can bảo 2 loại dầu khác hẳn nhau, anh mà đổ thế là hỏng xe đấy.
xe santafe 2 cầu máy dầu đời 2008, đi hơn 100k km mà máy móc êm ru. Xe chuyên chạy đưa đón con sếp , đi công trường. Thiết nghĩ do khâu bảo dưỡng kém, không để ý thay nhớt và lọc đúng km

Hạng B2
25/5/13
214
133
43
Nói kiểu bác ... San full option 1ty299 ra giấy lun = Everest 2016 để ng ta lấy con EV 2016 ngon hơn hú hú nhìn xe đô con vãi .... Với FT giờ chưa nâng đời nữa hix
tầm đấy mua đc ev 2.2 thôi. đc cái gầm cao lội nước tốt hơn santafe chứ máy yếu, kêu to chả kém ev cũ. máy 2.2 ev đạp ga trôi kim mới thấy xe nhồm lên chứ santafe vòng tua tầm 2000-2500 là nhồm lên rồi.kể cả 3.2 cũng k có được độ bốc như máy dầu hyundai đâu. 2.2 có 1 cầu thì chả off ẹp được gì. đi đường trơn còn thua santafe vì san full 4wd cơ.

Hạng B2
11/7/15
131
106
43
33
Hội An
hoianbudgetcarrental.com
Thật tình vô box Hyundai toàn nghe khoe, vô box Toyota toàn nghe than (trừ mấy bác chơi xe Toyota đời cũ kiểu sưu tầm, sở thích độ đẽo và yêu xe như vợ 2). Vậy mà ngoài đường thấy Toyota nhiều hơn Hyundai hẳn, vậy là sao, nếu được chọn lại các bác sẽ vẫn chọn Toyota hay một hãng khác?
tất cả do tài sản quá lớn, nên tiêu chí đặt niềm tin vào mục đích giữ giá nhiều hơn là hưởng thụ. Bực bội cho chiếc xe :(

• Like
Reactions: Langtugia1988
Hạng B2
11/7/15
131
106
43
33
Hội An
hoianbudgetcarrental.com
-các bác khó tính thế . em đang ôm fotuner g 2016 chạy gia đình nè , nói chung xe cao ráo , đi khoẻ không mệt cho cả gia đình em 4 lớn 1 nhỏ ( chắc gia đình em dễ) . ăn dầu nhỏ nhẹ tiết kiệm tuyệt vời ( em kết khoảng này nhất) . đi Nha Trang với đám bạn xe tụi nó đổ 2 lần , em khỏi đổ chạy về luôn .
-Nói chung xe toyota làm thì được cái nó vừa đủ dùng chứ không cao cấp như hãng khác ( ai dễ tính như e thì chấp nhận được) .
-sau này dư tiền chắc em củng đổi qua fortuner form mới , còn lexus thì đẳng cấp quá rồi ,nhưng đi máy xe đó phải giữ gìn kinh khủng , hở ra 1 cái là mất vặt , uống xăng củng bá đạo , linh kiện đi thay thì tiền vô biên .
- em đánh giá theo hoàn cảnh của em , mỗi người mỗi hoàn cảnh thôi .
Không phải khó tính, mà bác đi thử chiếc sorento với santafe, ga nó ngọt xớt, cũng tiết kiệm dầu, máy nó êm ru, cách âm khá chuẩn, option nó đầy đủ, nội thất tôn trọng người dùng. Như chiếc Vios 2015, mới có 14k km mà máy nó rồ giữ, đi đường nhựa đẹp đẽ cung đường Đà nẵng đó mà tiếng gầm dội vào khoan quá trời, trong khi avante và cruze tầm tiền lại êm cực, chưa kể đến thèn Rio và i10 cũng khá ngon.