Hạng B2
11/7/13
140
188
43
Tp. Hồ Chí Minh
Thường khi máy đuối thì xe bị rung và ù. Máy xăng cầu sau cũng bị, xe càng cũ càng dễ bị. Chạy quen xe điều chỉnh chân ga hợp lý mình nghĩ sẽ tránh được.

Nó vẫn vậy à bác, cứ tới vòng tua 1600-1800 là nó bị rung ù. Dù e đạp dìu hay thốc thì nó vẫn vậy, thế mới đau chứ bác.

• Like
Reactions: Phương_Jolie06
Hạng C
18/7/11
755
1.264
93
Nó vẫn vậy à bác, cứ tới vòng tua 1600-1800 là nó bị rung ù. Dù e đạp dìu hay thốc thì nó vẫn vậy, thế mới đau chứ bác.

em nghĩ đến vòng tua đó tần sốrung của máy nó cộng hưởng với tần số rung của xe nên nó ù , nếu đúng vậy thì vô phương trị bệnh này cho phò G. Bởi vậy, xe này nó kinh tế nên không thể êm được, còn muốn xác định là xe hưởng thụ thì chỉ có máy xăng thôi, hì hì. Nhưng phải công nhận một điều cục máy dầu của thằng santa fe ngồi trong nghe êm thật. Hay mấy dòng chở khách như ford transit cũng đâu có ù gì đâu nhỉ ?

• Like
Reactions: proacem4a1
Hạng D
17/6/15
1.967
2.977
113
em nghĩ đến vòng tua đó tần sốrung của máy nó cộng hưởng với tần số rung của xe nên nó ù , nếu đúng vậy thì vô phương trị bệnh này cho phò G. Bởi vậy, xe này nó kinh tế nên không thể êm được, còn muốn xác định là xe hưởng thụ thì chỉ có máy xăng thôi, hì hì. Nhưng phải công nhận một điều cục máy dầu của thằng santa fe ngồi trong nghe êm thật. Hay mấy dòng chở khách như ford transit cũng đâu có ù gì đâu nhỉ ?
ịt 1 thằng là AT với 1 thằng là MT

• Like
Reactions: quangtienpham
Hạng B2
11/7/13
140
188
43
Tp. Hồ Chí Minh
Thằng ford transit cũng MT mà êm ru bà rù. Do toyota nó thiết kế lỗi hay sao ý.

Chắc Toy nó muốn người lái phải mạnh mẽ =)) . Đạp thốc ga tới vòng tua 2500rpm rồi sang số cũng sướng lắm bác, động cơ xe gầm lên nhưng lại không có tiếng ù hay rung cộng hưởng cả xe. =)). Lúc đó Fortuner mới êm được :3dquaytay:.

Hạng B2
12/8/14
220
161
43
38
Hình như là bị mâm ép thì phải , xe thằng bạn e nó thay mâm ép thì hết , còn xe e tụi hãng nó chỉnh chân côn giờ chỉ số 5 65-68 nó mới rần thôi bác , số 4 thì ok rồi

Hạng B2
11/7/13
140
188
43
Tp. Hồ Chí Minh
Hình như là bị mâm ép thì phải , xe thằng bạn e nó thay mâm ép thì hết , còn xe e tụi hãng nó chỉnh chân côn giờ chỉ số 5 65-68 nó mới rần thôi bác , số 4 thì ok rồi

Ô hay vậy bác. thà bị như bác như vậy nó cũng đỡ rất nhiều khi chỉ bị ở 65-68. Bác làm ở toy nào vậy? E cũng muốn chỉnh như bác.