Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
-các bác khó tính thế . em đang ôm fotuner g 2016 chạy gia đình nè , nói chung xe cao ráo , đi khoẻ không mệt cho cả gia đình em 4 lớn 1 nhỏ ( chắc gia đình em dễ) . ăn dầu nhỏ nhẹ tiết kiệm tuyệt vời ( em kết khoảng này nhất) . đi Nha Trang với đám bạn xe tụi nó đổ 2 lần , em khỏi đổ chạy về luôn .
-Nói chung xe toyota làm thì được cái nó vừa đủ dùng chứ không cao cấp như hãng khác ( ai dễ tính như e thì chấp nhận được) .
-sau này dư tiền chắc em củng đổi qua fortuner form mới , còn lexus thì đẳng cấp quá rồi ,nhưng đi máy xe đó phải giữ gìn kinh khủng , hở ra 1 cái là mất vặt , uống xăng củng bá đạo , linh kiện đi thay thì tiền vô biên .
- em đánh giá theo hoàn cảnh của em , mỗi người mỗi hoàn cảnh thôi .

Bác nói có cái đúng nhưng cũng có cái e góp ý :) Là Lexus cũng k đến nổi mất cắp vặt như xe Đức đâu(các đoạn đường đông đúc quanh Q1 Lexus ES,GS,GX,LX cũng đậu đầy mà chả thấy ai canh kĩ, linh kiện thay giá cũng dễ thở (bang vào hãng thì đắt là phải), còn mức độ tiêu hao nhiên liệu thì chả đến mức bá đạo như bác nghĩ :)
Giả sử con For V trong phố tầm 16-17 lít thì Lexus GX470 2007 e đi phố cũng chả bao giờ quá 20 lít (cái này phụ thuộc vào cách chạy nhe, chứ mấy người mới mượn xe kể cả e lần đầu lái đi phố toàn báo 22 lít). Như dậy so với tốn thêm tầm 1-2 lít nhưng độ êm ái, đẳng cấp và cách âm thì bác cũng biết ra sao rồi. So với số tiền mua For V thì nhiều người em biết cũng lựa chọn GX470 cũ (2006-2008) giá cũng loanh quoanh cỡ đó tùy nhu cầu người sử dụng thôi và nuôi Lexus k quá cao khi so với xe châu Âu mà các bác lầm tưởng đâu :D

Hạng D
23/8/08
3.138
1.831
113
45
túm lại tới giờ thì chủ thớt khuyên chọn Fortuner hay Santafe / Sorento?

Hạng B2
2/5/16
281
340
63
TPHCM
dangkhoastudio.com
Đang ún cafe Long... vi vu vài dòng rồi cảm nhận tiếp
... Hôm nay 17/5 ...... Lăn bánh đượcc gần 8000km. Một số vấn đề xảy ra
- Lớp sơn : khá tệ, chỉ cần 1 vật nhẹ va vào đã có vết trày, 4 chỗ mở 4 cánh cửa bị trày tè le, lớp sơn khá tệ cho chiếc xe 1 tỏi. Hôm qua Chủ nhật 15/5 gặp 1 bác đi FOrtuner đời 2014 bị xe máy húc đít, chao ôi, nhìn cái lớp vỏ bằng nhựa của Fortuner, thấy nản thiệt, cái ni mà bị tai nạn chắc tiêu đời.
- Đồng hồ báo nhiên liệu : Sau khi thay nhớt 5000km, đồng hồ từ 16.3km/ 1 lít, báo xuống còn 16.1km/ 1 lít, không hiểu vấn đề gì xảy ra, chắc do cảm biến lô tô.
- Độ ồn trong khoang xe : bắt đầu có sự ù trong khoang nhiều hơn khi đều gas 80km , thật khó chịu. ĐOạn đường từ Đà Nẵng đi Huế - gas giữ đều 70-80km . Ù khó chịu, phải bật nhạc thiệt to ở mức 17. Trước 5000km, thì ít hơn. Tìm hiểu thì do lớp nhựa của từ
ng khung đường nhưng trước đó đi Huế cùng đoạn đường thì k xảy ra vấn đề này.
Em quotes hát bè cùng bác đây, dạo bác đi 5000km là em cũng vừa múc xe về.
Em đã đi dc 8600km+ hơn 1 chút. Lớp sơn : thực sự tệ, em để xe ỡ bãi, con mèo nó phóng lên xe, hôm đó trời mưa xong khô, dấu chân mèo còn đầy trên đầu xe ,cả kính lái.nhìn kỹ thấy móng vuốt cào xước nhẹ li ti,xót của quá.
Bên cạnh đó,đê xe trong bãi,chỉ càn ai đi ngang, mặc áo gió,hoặc giả sử đeo túi xách, xượt kim loại qua bên cửa xe, là xe bị xước ngay ===> nản.
sau 1 thời gian đi. em thấy tốc độ của em khoảng 14.3 km/lit , có lúc là 16km/lit .
Độ ồn rõ rệt hơn trước, lúc trước mới mua trong hãng,có phủ gầm đầy đủ. Đi 1 thời gian, ngồi trong xe , dóng kín cửa . nếu ko mở nhạc, lái xe chuyển từ số 1 lên số 2 là nghe tiếng xe gầm rú( xin nhắc lại : em đang đóng kín cửa ) .
Trong khoảng tháng 8, từ 2-8 đến 16-8 em có đi 1 chuyến từ Sài Gon ra Phú Yên Nha Trang rồi đổ về BMT và ghé Đà Lạt rồi về lại SG.
Cảm giác xe đạp ko còn ngon trớn và mạnh như xưa. hơi yếu máy. Em cảm nhận thấy vậy, cảm thấy sức mạnh chỉ còn 75 % đến 80% power lúc mới mua xe.
Hiện tại là nhật ký chỉ có vậy. Em là 1 người kỹ tính , lại hay để ý, và rất cầu toàn. Có lẽ vậy nên cái nhìn khá khắt khe, và đặt độ thẫm mỹ cao nên nhận xét thế.

Bác cứ kêu giá khoảng 850tr có người mua ngay nhé! Cảm thấy không thích thì nên gả em nó dđi theo người. Đôi dòng tâm sự với bác.
Em quotes hát bè cùng bác đây, dạo bác đi 5000km là em cũng vừa múc xe về.
Em đã đi dc 8600km+ hơn 1 chút. Lớp sơn : thực sự tệ, em để xe ỡ bãi, con mèo nó phóng lên xe, hôm đó trời mưa xong khô, dấu chân mèo còn đầy trên đầu xe ,cả kính lái.nhìn kỹ thấy móng vuốt cào xước nhẹ li ti,xót của quá.
Bên cạnh đó,đê xe trong bãi,chỉ càn ai đi ngang, mặc áo gió,hoặc giả sử đeo túi xách, xượt kim loại qua bên cửa xe, là xe bị xước ngay ===> nản.
sau 1 thời gian đi. em thấy tốc độ của em khoảng 14.3 km/lit , có lúc là 16km/lit .
Độ ồn rõ rệt hơn trước, lúc trước mới mua trong hãng,có phủ gầm đầy đủ. Đi 1 thời gian, ngồi trong xe , dóng kín cửa . nếu ko mở nhạc, lái xe chuyển từ số 1 lên số 2 là nghe tiếng xe gầm rú( xin nhắc lại : em đang đóng kín cửa ) .
Trong khoảng tháng 8, từ 2-8 đến 16-8 em có đi 1 chuyến từ Sài Gon ra Phú Yên Nha Trang rồi đổ về BMT và ghé Đà Lạt rồi về lại SG.
Cảm giác xe đạp ko còn ngon trớn và mạnh như xưa. hơi yếu máy. Em cảm nhận thấy vậy, cảm thấy sức mạnh chỉ còn 75 % đến 80% power lúc mới mua xe.
Hiện tại là nhật ký chỉ có vậy. Em là 1 người kỹ tính , lại hay để ý, và rất cầu toàn. Có lẽ vậy nên cái nhìn khá khắt khe, và đặt độ thẫm mỹ cao nên nhận xét thế.

• Like
Reactions: duconggia
Hạng B2
11/12/11
302
2.333
93
Xe em mua hồi tháng 1, đến giờ gần 37k km rồi... Cảm giác bỏ ra hơn 1 tỏi cho Fò tủn rất là phí... Lúc đó mà có MU-X là em mua MU-X mie cho rồi... Xe dek có option gì... Mie... Xe hơn 1 tỏi mà khg có đc cái bluetooth zí cái LCD, ghế bọc nỉ, cách âm thì như shit, máy thì kiu như máy cày, đi mở nhạc lớn cũng khg cải thiện đc j, chạy thì vô cua mà đi nhanh nhanh 70-80 thì thoy lun, ik như sắp bị lật,... Nói chung là sản phẩm chỉ có ở Việt Nam thoy... Xe đc cái ưu điểm ít hao nhiên liệu, mà cũng chả phải ưu điểm j, máy dầu nào chả vậy, công nghệ thì cùi bắp, để máy nó kiu ầm ầm... Em có cảm giác rất phí khoảng 300tr, xe này tầm 800tr thì mua đc... haizzz... haizzz...!!!
-------------------------------
Mỗi ngày tính ra ông chạy 145 km kể cả Chủ nhật, chắc là chạy dịch vụ. Dịch vụ thì cần mịa giề blu-tút với LCD, ôm cua 70-80 km/h, hề hề...

Hạng B1
26/6/16
64
17
8
27
Mấy bác cho mình hỏi , mình mới lấy e Fortuner G 2016 lấy ngày 31/8/2016 tới bữa nay e đã chạy được 3400km có hiện tượng sau : tự nhiên máy lạnh giảm lạnh , lúc mới nhận xe e bật mức 1 là xe lạnh ok lắm dù trời nắng , giờ thì yếu hơi , trời nắng phải mở mức 2 mới mát được mà hơi lạnh không được sâu như lúc mới nhận , mà kiểu như là nó quạt gió mạnh thêm thôi , còn nước làm mát e cảm thấy hơi hao các bác xem hình giùm e ...... lúc mới nhận xe nước mát chạm gần mức mực xanh đánh dấu , qua 3400km thì tuột xuống vậy , e thấy hơi bất ổn ... e sợ nó bị lỗi giống con sorento lúc cậu e mua , bị lỗi hệ thống làm mát mới 6000km đã hết nước phụ , ổng đậu gần 1 tuần trên thaco để sửa bảo hành ... xe e mà giống vậy chắc e mất khách hết quá , các bác có xài fortuner giống e xem giùm e xem nước mát như vậy đúng chưa ạ

Attachments

Hạng D
17/6/15
1.967
2.977
113
Mấy bác cho mình hỏi , mình mới lấy e Fortuner G 2016 lấy ngày 31/8/2016 tới bữa nay e đã chạy được 3400km có hiện tượng sau : tự nhiên máy lạnh giảm lạnh , lúc mới nhận xe e bật mức 1 là xe lạnh ok lắm dù trời nắng , giờ thì yếu hơi , trời nắng phải mở mức 2 mới mát được mà hơi lạnh không được sâu như lúc mới nhận , mà kiểu như là nó quạt gió mạnh thêm thôi , còn nước làm mát e cảm thấy hơi hao các bác xem hình giùm e ...... lúc mới nhận xe nước mát chạm gần mức mực xanh đánh dấu , qua 3400km thì tuột xuống vậy , e thấy hơi bất ổn ... e sợ nó bị lỗi giống con sorento lúc cậu e mua , bị lỗi hệ thống làm mát mới 6000km đã hết nước phụ , ổng đậu gần 1 tuần trên thaco để sửa bảo hành ... xe e mà giống vậy chắc e mất khách hết quá , các bác có xài fortuner giống e xem giùm e xem nước mát như vậy đúng chưa ạ
bác đi FT G thì đừng nghĩ gì về lốc lạnh nhé nó là đồ trau bò đấy
bác tháo cái hộc để đồ bên lơ xong tháo lọc gió máy lạnh dem đi giặt niếu bẫn xẽ lạnh lại thôi và loại bỏ mùi hôi