Tập Lái
23/10/18
21
9
3
45
Cảm nhận Honda CRV  sau một năm sử dụng
Chào các bác, hôm nay kỉ niệm 1 năm em rước con vợ 2 Honda CR-V nên nổi hứng viết về em nó một chút. Mới đây lướt tin thấy doanh số em này 2 tháng đầu năm đạt kỉ lục gần 4000, nói thật khá bất ngờ vì Honda CR-V trước giờ vẫn kén khách, lăn bánh hơn tỷ 3, e khi mua cũng phải cân nhắc khá nhiều, nhưng đúng là tiền nào của nấy, dưới đây là 1 số cảm nhận của e sau khi chạy cũng gần 10 vạn
[pagebreak][/pagebreak]​

Nhu cầu của e là chạy xe chạy đi làm mỗi ngày 20 km, thỉnh thoảng đi tiếp khách hoặc cuối tuần đưa vk còn đi chơi về quê. Trước đó, đã từng chạy 1 số dòng CX-5, SantaFe, CR-V thì định mua CX-5 vì giá cũng hợp lý, mang tiếng xe nhật mà nhìn dáng cũng đẹp, CR-V cũng thích nhưng giá lại hơi cao. Đang tính cọc CX5 thì CRV rục rục ra bản mới, kiểu dáng quá đẹp mà có thêm hàng ghế thứ 3 (7 chỗ), vợ khuyên lúc cần kíp muốn trở thêm người hoặc có thêm ông bà thì cũng tiện, k thì trở đồ, nghĩ cũng đúng mà CX5 vẫn 5 chỗ nên lại chuyển qua Cọc CRV (giá cao hơn CX5 mấy chục). Đến hạn nhận xe có dính tí lạc em thực sự ko vui, nhưng lỡ thích rồi nên cũng nhấn. H hình như ko còn vụ bia lạc nữa nên đoán chừng được lợi nhất là anh em, mong HVN kiểm soát dược việc này​
Về nội ngoại thất
Xe tỷ bạc nên nội thất khá ổn, nội thất đầy đủ, ghế da/ ốp vân gỗ, ghế điệnkhá đồng bộ. Giải trí thiếu hơn xe Hàn nhưng đủd ùng, n cái chưa khám phá hết, đi đường chủ yêu nghe nhạc là chính, nhiều option quá đôi khi lái k tập trung. Cửa sổ trời thì từ hồi em mua, ít sử dụng vì thời tiết khói bụi nắng nóng.​
Vận hành
Tăng tốc ổn, mượt k giật,lúc chuyển 60 lên 70. Chạy cao tốc khá sướng, cruise có nên chạy nhàn. Vài lần cũng thử Sport – S cũng khá dễ dàng, mới chạy max 120, rung lắc ít, tay lái chắc k nhẹ như xe Hàn (theo quan điểm của e tay lái nhẹ quá hơi nguy hiểm), còn các bác chạy max bn rồi :). Ngoài ra Khách quan mà nói thì CRV 1.5turbo so với bản 2.4 2017 lúc chạy tốc độ châm thì đuối hơn chút, lên vỉa hoặc dốc cao phải đêm thêm chút ga, nhưng đổi lại thì tiết kiệm hơn e chạy tầm 6-7L/100km, điều hòa mở tẹt, nhạc max volume.​
Con này em đi nhiều nhất vẫn là trong phố, so với sedan thì hơi lớn nhưng so với mấy anh SUV thì quay đầu rất dễ dàng, xử lý mấy khúc cua hay lên xuống hầm gọn gang.​
Vợ e đã có bằng, nhưng chưa bh e cho cầm lái vì e xót con vợ 2, lằng nhằng lại mất cả chì lẫn chài. Chúng ta phải tỉnh, nhất thì e đưa đi, k thì cho đi taxi, sắp tới có đk thì e mua cho con nhỏ nhỏ mà chạy. Đó là 1 vài điều suy nghĩ của em. Các bạn có chuyện j vui cùng vác lên đây chia sẻ. Có buổi off nào cho e tham gia với​
Cảm nhận Honda CRV  sau một năm sử dụng Cảm nhận Honda CRV  sau một năm sử dụng Cảm nhận Honda CRV  sau một năm sử dụng

Attachments

Last edited by a moderator:
Tập Lái
11/3/17
7
4
3
31
Đồng quan điểm với cụ.
Nhìn chung là em cũng prefer CR-V hơn. LÁi chắc, bền bỉ mà con đời này thì thiết kế cũng khó mà chê được. CX-5 lâu lắm không thấy thay đc bộ giáp mới hẳn hoi, thành thử ra tầm này nghe chừng đang chững hơn so với CR-V.

Tập Lái
14/11/17
19
12
3
Hà Nội
Nhà em cũng mê con CRV mà chưa đủ xiền để xúc bác ạ.
Có ông anh họ mới lấy em này đợt trước Tết rồi, thấy bảo là không bị bia kèm lạc nữa mà còn được đại lý tặng khuyến mại phụ kiện, em đoán là chắc xe về nhiều nên có lẽ giờ mà booking chắc không gặp phải cảnh chờ xếp hàng nhận xe như ngày xưa nữa.
Mấy lần em đi ké xe ổng mà thấy cũng mê, cảm giác nó đầm chắc không kiểu bị bồng bềnh nhất là khi vào cua ấy, ngồi hàng 2 thì khá thoải mái. Em bị say xe nên sợ xe nào nó bồng bềnh lắm. Hàng 3 thì em chưa ngồi thử nhưng thấy chắc hợp với kiểu người nhỏ hoặc trẻ con là hợp, còn không thì cứ gập xuống mà chở đồ.
Em bị kết cái thiết kế của CRV bản đời mới này ấy. Không biết bao giờ mới đủ thóc để quất ẻm về với đội của mình, các bác cho em 1 cặp số với, biết đâu sau 18:00 em lại đủ tiền =))))))

Tập Lái
19/2/19
6
6
3
64
vợ mình có bằng mình cho tập ngoài 4 h xong về mình giao crv cho lái được 1 năm rồi mới đi 1 chuyến Đông Tây trường sơn 20 ngày ra Nghệ An rồi về bả lái 60% đoạn đường .Bạn cứ mạnh dạn cho vợ lái .Có bảo hiểm mà k sao đâu

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Nhà bác khu nào mà đẹp thế
Bác chủ review xe bác nhảy vô hỏi nhà ở đâu mà đẹp thế? Khen bác ấy một câu rồi chuyển chủ đề cũng chưa muộn mà.
CRV nhìn ngoại thất khá ổn nhưng thực sự thiết kế cần số để nghiêng mình thấy mất điểm khá nhiều.

Hạng C
23/11/18
884
776
93
38
E nể bác quá 1 năm đi gần 10 vạn ( tính ra mỗi ngày 300km ), ko hiểu bác cày kiểu j mà kinh zậy ? Bác nói chạy nhiều nhất trong phố , thỉnh thoảng đi du lịch ( e đoán chắc vận tốc TB xe bác đạt đc khoảng 40km/h , vị chi bác lái xe 7-8h mỗi ngày , kinh nhẩy?)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
E nể bác quá 1 năm đi gần 10 vạn ( tính ra mỗi ngày 300km ), ko hiểu bác cày kiểu j mà kinh zậy ? Bác nói chạy nhiều nhất trong phố , thỉnh thoảng đi du lịch ( e đoán chắc vận tốc TB xe bác đạt đc khoảng 40km/h , vị chi bác lái xe 7-8h mỗi ngày , kinh nhẩy?)
Chắc bác chủ tính nhầm, 1 vạn (10k) chứ không thể nào chạy nổi như thế được...