Hạng D
31/5/14
3.458
4.284
113
Hix..... em test cao tốc 1 quãng dài cố ko phanh ra đc con số này......;)

View attachment 588825

- Cảm nhận ghét nhất là phanh tay mà đạp = giò..... Con Rondo 2016 New = 1/2 tiền mà còn có phanh điện tử :mad:.
- Chỉnh ghế 12 hướng mà ko có nhớ ghế.... mỗi lần đi rửa xe anh thợ lau chùi đụng nhầm ghế nhảy từa lưa phải chỉnh lại hơi bực.....
- Hoan hô cái là ko có gạt mưa tự động.... Trước đây mình đi em khác... tự nhiên gạt mưa tự động làm trầy cái kính xe do gạt phải cát còn dính trên cần gạt.
- 8 cảm biến quanh xe chại lên 30km/h tự tắt ỷ y đi sát xe khác, cột điện,.... ko có báo coi chừng có ngày ôm hận.

phanh tay dùng cơm em thấy ốn hơn bác, dùng phanh điện tử lỡ có trục trặc chắc ngồi cười. Hiện đại thì hại điện

• Like
Reactions: Hungtran1977
Tập Lái
21/11/16
45
17
8
47
Con này em đi được gần 1 năm, hết 10.000km.
Cá nhân đánh giá:
1. Em nó chạy cảm giác lái tốt, góc lái ok. Nhưng ngồi sau thì chồng chành quá. Thắng bắt hơi nhanh so với các xe khác. (em cũng đi Accord và Sportage).
2. Phần vô lăng có khoảng trên sơn giả gỗ, phủ keo epoxy do đó nó quá trơn, khi mình se vo lăng thì hay bị trượt khúc này. (cá nhân đánh giá khá nguy hiểm)
3. Khi mua xe bên TH tặng cái bệ bước lên xuống bằng điện. Cái này rất dỏm và làm xấu xe, hay cạ khi đi qua chỗ nhấp nhô. Nên em tháo ra bỏ rồi.
4. Ăn xăng quá xá .... tầm 21l/100km. Đổ xăng A92 500k mà đi được có 3 ngày lanh quanh SG.

Nhưng nhìn chung thì không gian rộng rãi làm cho mình hài lòng hơn nhiều so với những khuyết điểm vừa nêu.
Bác thớt mua xe dầu cười phe phé, bác này mua xe xăng thở than, nhưng 21l/100km thì kinh quá.

Hạng B2
10/1/11
392
437
63
Bác nên đầu tư em pioneer x8850bt cho đã, chứ dvd của anh Hải theo xe là hàng tàu caska, chất lượng tệ lắm, đầu tư em này khoảng 15 củ, độ vào âm thanh ngon hơn hẳn
bác cho em tí thông tin nữa đi bác, có hình chụp em phát. Many thanks bác

Hạng D
31/5/14
3.458
4.284
113
Sò CRDi của em, đi đường hỗn hợp em nói đi 8L/100km, bị nhiều anh đi phò "VIP" bay vào ném đá banh xác. Bác đi sedona xác to, nặng hơn mà cũng chênh 8L/100km tí, không biết mấy ảnh có tin không hay bị ném đá banh xác như em:3dcuoi:.

Mấy ảnh nói đi đường trường xe máy ảnh chạy 6 - 6,5L/100km, còn xe mình chạy 7 - 7,5L/100km mà chạy hỗn hợp lại tiết kiệm hơn.

Mình cũng có giải thích xe bốc, đầm => chỉ muốn đạp cho sướng chân nên hao. Còn chạy hỗn hợp, city thì hầu như chỉ mớm, kê chân ga là xe nhồi lên => tiết kiệm hơn mấy ảnh cũng không thèm tin.

Hạng B2
10/1/11
392
437
63
Con này em đi được gần 1 năm, hết 10.000km.
Cá nhân đánh giá:
1. Em nó chạy cảm giác lái tốt, góc lái ok. Nhưng ngồi sau thì chồng chành quá. Thắng bắt hơi nhanh so với các xe khác. (em cũng đi Accord và Sportage).
2. Phần vô lăng có khoảng trên sơn giả gỗ, phủ keo epoxy do đó nó quá trơn, khi mình se vo lăng thì hay bị trượt khúc này. (cá nhân đánh giá khá nguy hiểm)
3. Khi mua xe bên TH tặng cái bệ bước lên xuống bằng điện. Cái này rất dỏm và làm xấu xe, hay cạ khi đi qua chỗ nhấp nhô. Nên em tháo ra bỏ rồi.
4. Ăn xăng quá xá .... tầm 21l/100km. Đổ xăng A92 500k mà đi được có 3 ngày lanh quanh SG.

Nhưng nhìn chung thì không gian rộng rãi làm cho mình hài lòng hơn nhiều so với những khuyết điểm vừa nêu.
1. Em chưa ngồi sau nên chưa biết, nhưng ở nhà chưa ai nói gì, lo ngủ không à. Hôm nào em sẽ thử kiếm người lái thay đề em ra sau.
2. Bác nói chính xác trúng ý em cái volang, rảnh e đi bọc lại.
3. Em cung ko gắn bệ bước nhưng có thì lại tiện hơn khi rửa xe đứng lau dc trên nóc. it tự rửa khỏi gắn.
4. Em đi nhiều nên chọn máy dầu. 1 tháng e đi có 3000km à, đi ít duoi 1500km thì e chơi máy xăng rồi.
Hôm nào cafe lập hội giao lưu nhé bác

TNA confirmed
Hạng B2
27/7/16
246
205
43
hôm cọc xong em mua cái thảm liền dù chưa có xe. Thảm theo xe nhìn đẹp chơi chứ không xài dc. nó bám bẩn dữ lắm.
Đang phân vân 6D,5D,4D,3D ko biết thế nào. 5,6D thấy nặng nề quá.

Hạng B2
10/1/11
392
437
63
Sò CRDi của em, đi đường hỗn hợp em nói đi 8L/100km, bị nhiều anh đi phò "VIP" bay vào ném đá banh xác. Bác đi sedona xác to, nặng hơn mà cũng chênh 8L/100km tí, không biết mấy ảnh có tin không hay bị ném đá banh xác như em:3dcuoi:.

Mấy ảnh nói đi đường trường xe máy ảnh chạy 6 - 6,5L/100km, còn xe mình chạy 7 - 7,5L/100km mà chạy hỗn hợp lại tiết kiệm hơn.

Mình cũng có giải thích xe bốc, đầm => chỉ muốn đạp cho sướng chân nên hao. Còn chạy hỗn hợp, city thì hầu như chỉ mớm, kê chân ga là xe nhồi lên => tiết kiệm hơn mấy ảnh cũng không thèm tin.
Em có đo bằng thực tế e đổ dầu, lúc nào cung đầy bình khi còn 1/4 bình. Và so sánh với con số trên xe và đoạn đường em đi. Chứ thực tế di đường trường dùng CC rất tiết kiệm mà chạy vậy chán lắm.
City thì hao hơn rồi nhưng tùy, đường thông thoáng chạy chậm đều hay kẹt đứng 1 chỗ nó khác. Mục đích đo đề biết khi nó nhảy vọt thì biết tình trạng cái xe chứ hơn nhau 1-2 lít dầu thì cung như nhậu ráng lon bia.

Hạng D
16/11/15
1.198
1.109
113
33
A Hải lắp cái DVD làm phí dàn Infinity quá
sao lúc mua bác k đòi cái cd zin?