Tập Lái
12/7/11
47
35
3
May quá, em đang tìm gara để bảo dưỡng con xe còi của em. Fiesta sắp được 80k km.
Em ở An Sương nên qua đây cũng gần!
Thanks bác nhé!

• Like
Reactions: dung4336
Hạng B2
21/1/17
401
349
63
BIên Hòa
Xe em Forte bác ah. Volang nặng, xe bị lệch về một bên và 1 vài cái lỗi nhỏ.. Bác Vui chỉnh chụm cân chỉnh thước lái v..v . Hnay đi volang rất nhẹ, cảm giác lái tốt, xe ko bị lệch khi đi thẳng, nói chung là em rất hài lòng. Xe em đã đưa vào hãng làm nhưng ko cải thiện đc mà còn bực thêm bác ah.
Chúc mừng bác. Bữa nay thì ưng ý với VK 2 rồi hen. her her

• Like
Reactions: dung4336
Hạng B2
20/5/14
283
129
43
Bác lại chém gió. Hồi mới vô SG e bị topic này lừa, đến đây làm. Ko bao giờ quay lại!
Ủa bác bị lừa vụ gì vậy . Em đến làm con xe cùi bắp nhiều cái bác ấy làm không lấy tiền . nhưng bác phải giới thiệu os đến sửa xe.

Tập Lái
12/7/11
47
35
3
Ủa bác bị lừa vụ gì vậy . Em đến làm con xe cùi bắp nhiều cái bác ấy làm không lấy tiền . nhưng bác phải giới thiệu os đến sửa xe.
Còn gọi hẹn trước lịch bác nha.
Hết 10 củ, xe về y hệt xe chưa sửa tí nào. Đưa xe đến bảo hành ko có tác dụng.
Hiện giờ e chỉ dám vào hãng, nhưng hãng cũng same same.

Tập Lái
23/8/18
2
1
3
36
Còn gọi hẹn trước lịch bác nha.
Hết 10 củ, xe về y hệt xe chưa sửa tí nào. Đưa xe đến bảo hành ko có tác dụng.
Hiện giờ e chỉ dám vào hãng, nhưng hãng cũng same same.

Em cũng có dịp sữa xe ở GaraVui, bác chủ thì vui tính…nhưng giao hét cho lính nên lại mất vui.
Các cậu lính thì an nói đang hoàng nhưng thực tế khi trả xe cho khách thì chất lượng khác với khi nói, cách làm không chỉn chu . chỉ nói là có vấn đề gì thì quay lại…nhưng quay lại thì vẫn vậy, hơi mất thời gian và bực mình.

Hạng B2
9/11/17
187
95
28
40
Các bác kỹ tính thì nên vào hãng . Gara ngoài thợ ẩu đi tới đi lui khắc phục thêm bực

Ckt
Tập Lái
29/8/17
1
2
1
43
Thôi gara vui ngày xưa chứ giờ tệ lắm rồi, toi đến đay sửa nhiều lần từ 2005 rất có uy tín nhưng lần sau này làm ẩu và ko có trách nhiệm,
- hứa hẹn nhiều mà ko giao đúng ngày ngâm xe tôi 4 tháng
- lúc đưa xe rồi vẫn bị lại cái lỗi ấy lại phải mang tới lần 2 thêm gần 2 tuần
- rút luôn cả hệ thống túi khí còn che mờ đi câu vào đèn đi gần 1 năm sau mới phát hiện
- lán ăn gian dối, tui mua xe cũ đem qua gara test giùm vì uy tín của garage vậy mà ngta trả cây số mất 50 vạn mà lại bảo là xe tốt và đúng cây số.
Tui cạch cái garage này sợ bác vui lắm rồi đúng là bác hay cười mà cuoi chối tội thôi
Các cụ các mợ xem lại, tui biết bị gạch đá nhưng là sự thật, tui không nói sai và thề trong danh dự

• Like
Reactions: loiht
Tập Lái
6/1/22
4
1
3
Tôi mới sửa xe ở gara Vui.
Cũng là lần đầu làm tại đây, xe tôi everest 2009, nghe các member trên OS giới thiệu tôi có một số nhận xét như sau:
1. Làm không vẽ thêm bệnh, hư gì sửa đó. Xe tôi bị lì máy, phanh nặng, tay lái nặng, két sưởi ở gara khác báo thủng. Sau khi sửa đã ngon lành rồi (két sưởi bác kiểm tra áp không thủng nên vệ sinh lắp lại bình thường, phanh nặng kiểm tra vệ sinh và chỉ thay phớt, còn máy bị lì thì vệ sinh turbo và thay ruột 4 kim phun, tay lái thay 1 bên bot lái). Thấy vậy là ổn vì tôi đã qua nhiều gara về bệnh lì máy nhưng nơi thì nói hộp số, nơi nói máy ....
2. Gara tương đối rộng, xe làm ở đây rất nhiều nên muốn làm xe phải hẹn trước.
3. Chỗ ngồi của khách tới sửa xe chỉ là mấy cái ghế, không có nước. Bác Vui nhiều việc chạy suốt. Góp ý với bác nên bố trí một không gian nhỏ có bàn, ghế và nước cho khách ngồi chờ sửa xe.
Hy vọng ít phải gặp bác (gặp bác là lại tốn tiền). Chỉ gặp khi đi bảo dưỡng định kỳ thôi

• Like
Reactions: Osin
Tập Lái
12/7/11
47
35
3
Thôi gara vui ngày xưa chứ giờ tệ lắm rồi, toi đến đay sửa nhiều lần từ 2005 rất có uy tín nhưng lần sau này làm ẩu và ko có trách nhiệm,
- hứa hẹn nhiều mà ko giao đúng ngày ngâm xe tôi 4 tháng
- lúc đưa xe rồi vẫn bị lại cái lỗi ấy lại phải mang tới lần 2 thêm gần 2 tuần
- rút luôn cả hệ thống túi khí còn che mờ đi câu vào đèn đi gần 1 năm sau mới phát hiện
- lán ăn gian dối, tui mua xe cũ đem qua gara test giùm vì uy tín của garage vậy mà ngta trả cây số mất 50 vạn mà lại bảo là xe tốt và đúng cây số.
Tui cạch cái garage này sợ bác vui lắm rồi đúng là bác hay cười mà cuoi chối tội thôi
Các cụ các mợ xem lại, tui biết bị gạch đá nhưng là sự thật, tui không nói sai và thề trong danh dự
Em mang tới bảo làm lại còn cười nói bận quá, cứ về đi hôm nào rảnh gọi qua. Haha, có gọi quái đâu.
Vậy là tốn hơn 10tr và cái xe... vẫn y vậy.

Hạng F
29/10/16
11.564
22.048
113
Pháp
Tôi mới sửa xe ở gara Vui.
Cũng là lần đầu làm tại đây, xe tôi everest 2009, nghe các member trên OS giới thiệu tôi có một số nhận xét như sau:
1. Làm không vẽ thêm bệnh, hư gì sửa đó. Xe tôi bị lì máy, phanh nặng, tay lái nặng, két sưởi ở gara khác báo thủng. Sau khi sửa đã ngon lành rồi (két sưởi bác kiểm tra áp không thủng nên vệ sinh lắp lại bình thường, phanh nặng kiểm tra vệ sinh và chỉ thay phớt, còn máy bị lì thì vệ sinh turbo và thay ruột 4 kim phun, tay lái thay 1 bên bot lái). Thấy vậy là ổn vì tôi đã qua nhiều gara về bệnh lì máy nhưng nơi thì nói hộp số, nơi nói máy ....
2. Gara tương đối rộng, xe làm ở đây rất nhiều nên muốn làm xe phải hẹn trước.
3. Chỗ ngồi của khách tới sửa xe chỉ là mấy cái ghế, không có nước. Bác Vui nhiều việc chạy suốt. Góp ý với bác nên bố trí một không gian nhỏ có bàn, ghế và nước cho khách ngồi chờ sửa xe.
Hy vọng ít phải gặp bác (gặp bác là lại tốn tiền). Chỉ gặp khi đi bảo dưỡng định kỳ thôi
Xin hỏi bạn về mục 1 mà thôi còn 2 / 3 thì tại chổ mới biết.

Theo bạn viết ...về thắng " phanh nặng kiểm tra vệ sinh và chỉ thay phớt, " thay phớt là món gì vậy ? Thứ hai , thường là thay kim phung (injector) chứ tôi thật sự chưa biết vụ thay ...ruột kim phung, vì cái nầy cần có độ chính xác ,(để cho ECU điều khiển)..

Nếu bạn có hình thì quá hay .....
Như tôi chuyên về kỹ thuật, cũng muốn học hỏi thêm từ VN, nếu như có từ tương đương hay tả món đó làm gì thì quá tốt ..cám ơn bạn trước...có nhiều món thường thì tôi thay nguyên chứ không có làm lại .... Thân !