Tập Lái
1/10/13
41
37
18
mình nghe nói máy dầu kêu to , hay bi lỗi, khói đen nhiều, là do từng xe hay điểm chung la thê nhỉ
Máy dầu kêu đặc trưng thôi bạn , cap dầu mà đứng chung với Everet dầu thì mới thấy cap dầu nổ êm hơn nhiều hehe . Khói đen thì lúc nổ máy chạy thì mới thấy thôi . Còn lỗi thì bạn tìm hiểu kĩ đi , máy dầu không lỗi vặt như máy xăng hehe , nói chung tùy xe và tùy người sử dụng nữa bạn à , xe bạn ngon nhưng gặp chủ ko biết chạy + chăm sóc thì cũng như xe cỏ thôi :3dcuoi:

Tập Lái
18/10/07
16
22
3
Ngon trong tầm tiền thì đúng, máy bốc hơn Escape thì em thấy...hehe. Dù sao mua xe từ người quen thì khá yên tâm.

Hạng B2
23/9/14
380
294
63
38
em cũng thích dòng này mà thấy nhiều người chê quá nên cũng không dám múc, nay có review của bác chắc cũng dụ bà xã phá két làm 1 em :D

Hạng B1
12/6/12
69
67
18
Đà Lạt
Em thấy việc chơi xe đầu tiên là phải có chính kiến của mình chứ đừng chọn lựa theo kiểu " tâm lý số đông "
Ngày xưa khi lựa xe em phân vân lắm khi lấy captiva,vì đọc ở đâu cũng toàn nghe ý kiến chê và góp ý lùi,nhưng cuối cùng em vẫn lấy captiva vì thích cái thiết kế và options của nó.
Xe em 2009,đi hơn 50000,xe em máy xăng LT.cho đến bg em hoàn toàn hài lòng về chọn lựa của mình.
Chúc mừng bác có xe mới,tận hưởng cảm giác đó đi nha bác!

• Like
Reactions: kenbull2601
Hạng D
26/3/15
1.110
1.335
113
trước hết chúc mừng bác
tiện thể bác chụp mấy tấm nội thất và dàn lạnh xem thế nào nhé
cám ơn bác

Hạng C
26/4/11
563
101
43
42
Biên Hòa
Năm 2013 em có rao bán dùm thằng bạn em Cap LT 2008 mãi mới bán được giá 425T, xe còn đẹp va mới đi đuowjc có hơn 50K km!
Đặc điểm xe này thì hay lỗi vặt phần điện như là hay báo ABS, đường trơn trượt.... Nhưng đều khắc phục được hết!
xe chạy đầm và bốc hơn em In nhiều, nội thất cũng sang trọng hơn, nhưng nó hơi hao xăng, trong thành phố khoảng 12l/100km hoặc hơn!
Máy dầu theo em nghĩ thì không thể bốc bằng máy xăng được, thứ 2 là càng tăng tuổi thọ và đi nhiều thì máy càng kêu (như xe tải) rồi bác sẽ thấy vậy!
cá nhân thì rất ít ai dùng máy dầu, đa số ai mới cưới xe đều thích con xe của mình cưới hết, bác phải đi một hai năm mới thấy nhược điểm của nó! Khen nó ngay thì quá vội vàng bác ạ!
Chúc bác cưới được xe ưng ý! :)

• Like
Reactions: BinAn and iLike
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.470
2.218
113
48
TP.HCM
Chúc mừng bác chủ xe! 2009 Cap bắt đầu giảm hot nên không bị ráp ẩu để chạy số lượng nữa nên bớt lỗi vặt rồi.

Về máy dầu thì Cap vẫn còn to mồm lắm, nhưng có lẽ cách âm tốt nên ngồi trong xe sẽ êm hơn. Em đậu cạnh em Cap dầu này rồi, em nghĩ là em nó to mồm bằng hoặc hơn con Triton nhà em. Máy dầu thì sướng nhất vẫn là lúc đổ dầu bác ạ ;)